ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ bmw เข้าที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 5253 ครั้ง)

frongkittikun

• New Bimmer
  • *
อู่ bmw เข้าที่ไหนได้บ้างครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 06:38:50 PM »

LINE it!

Bmw e34
อยากนำรถไป overhaul เครื่อง เกียร์
เข็คช่วงล่าง
ช่วยแนะนำอู่หน่อยครับ ควรเตรียมงบเท่าไหร่สำหรับ overhaul
---------------------------------------------
อู่ทำสีปะผุทั้งคัน ทำที่ไหนดีครับเล็ง zero black
---------------------------------------------
ขอถามเพิ่มเติมครับ
รถe34 ที่ติดแก็สมาต้องเจาะอะไรกับรถไหมครับ
หรือ รถที่ติดแก็สมาทุกคันต้องโดนเจาะ

Himlam

• Jr. Bimmer
  • **
Re: อู่ bmw เข้าที่ไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 08:29:49 PM »
ถ่ายรูปรถ ลงให้ดูหน่อยครับ จะได้ประเมินถูก และพิกัดที่คุณอยู่ หรือ พอเดินทางไปอู่ได้ในระยะไม่ไกล

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: อู่ bmw เข้าที่ไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 11:32:33 PM »
ถ้าอยู่ไม่ไกลจะจัดให้ทั้งคันเลยครับ เข้ามาคุยกันได้เดี๋ยวแนะนำให้ แต่ว่ารถเครื่องมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ ผมว่าทำตามอาการก่อนดีกว่าครับ อันไหนมันยังดีอยู่ก็ใช้ไปก่อนดีกว่า ซ่อมตามอาการแต่ทำดีหน่อยก็พอครับ ส่วนสีต้องทำอู่ที่ทำเนียนๆหน่อยนะครับ ไม่งั้นเส้นข้างตัวรถที่เป็นเหลี่ยมเล็กๆของE34 ส่วนมากจะไม่เน้นกันเท่าไหร่ ทีนี้มันจะดูมลๆเลยครับไม่สวย แต่สะดวกว่างๆเอาเข้ามาให้ดูก็ได้ครับ เดี๋ยวแนะนำให้ทีละอย่างเลยว่าไปทำที่ไหนยังไงดี

frongkittikun

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 11:54:17 AM »
มีไลน์ไหมครับ พอดีผมลงรูปไม่ได้ครับ

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 01:15:15 PM »
ลองดูก่อนครับ ถ้าใช้คอมเล่นกด select imageใต้กล่องข้อความนี้ครับ ถ้าใช้มือถือกดตรงตัวเลือกเพิ่มเติมแล้วกดแนบไฟล์ดูครับ จะได้ช่วยกันตอบครับ หรือถ้าไม่ได้เดี๋ยวจัดให้อีกทีครับ

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 12:18:24 AM »
ผมส่งเบอร์ไปให้ทางข้อความส่วนตัวครับ ยังไงลองโทรมาคุยกันครับ เดี๋ยวแนะนำให้ครับ

montri

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 09:11:24 PM »
คุณBIMMERRUSH มีอู่อยู่ตรงไหนครับ อยากไปพบปะ จะพาเจ้าลูกชาย2คนไปหาหน่อยครับ

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 11:49:36 PM »
ไม่ได้เปิดอู่จริงจังครับ ส่วนใหญ่เน้นซ่อมของตัวเองและเพื่อนฝูงครับ แต่ถ้าอยากให้ทำให้ก็จะจัดสรรหาที่ทำให้ได้ตามความเหมาะสมครับ ส่วนใหญ่ผมอยู่แถวฝั่งธน-พระราม2ครับ โทรมาคุยกันก่อนก็ได้ครับ