ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอู่ทำช่วงล่างละเอียดๆ  (อ่าน 5223 ครั้ง)

montri

• New Bimmer
  • *
ขอคำแนะนำอู่ทำช่วงล่างละเอียดๆ
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 06:12:09 PM »

LINE it!

อยากหาอู่ทำช่วงล่างที่ช่างละเอียดๆ มีเวลาตรวจเช็คหรือลองรถกับเรา ในกทม.หรือนนทบุรี ปทุม ก้อได้ครับ แนะนำกันหน่อยครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำอู่ทำช่วงล่างละเอียดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 12:11:16 AM »
อาการเป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเน้นเปลี่ยนใหม่เอาละเอียดแบบดีๆ แต่ราคาแพงนิดนะครับ มิวนิคเลย พระราม2ครับ แต่ถ้าเน้นซ่อมใช้ เปลี่ยนเท่าที่จำเป็นลองเล่าอาการหน่อยครับว่าเป็นยังไงมา เดี่๋ยวจะได้แนะนำถูกจุด

montri

• *
Re: ขอคำแนะนำอู่ทำช่วงล่างละเอียดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 11:29:17 AM »
อาการ เวลาผ่านถนนไม่เรียบ รอยต่อถนน สะเทือนมาก และเสียงดังเข้ารถมาก

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 03:48:36 PM »
ผมว่าเป็นที่ยางนะครับ ลมแข็งไปหรือยางเริ่มแข็งแล้วรึป่าว เคยเป็นอยู่ปล่อยลมออกหน่อยดีขึ้นเยอะ พอเปลี่ยนยางหายสนิทครับ

montri

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 06:20:01 AM »
ผมก้อสงสัยยางเหมือนกัน เพราะยางที่ใส่เป็นยางลดราคา เก่าเก็บ น่าจะ4ปี(เก่าเก็บ)

montri

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 08:45:32 PM »
เดี๋ยวจะลองปล่อยลมออกเยอะๆ แล้วลองวิ่งดู ถ้าเงียบแสดงว่าเป็นที่ยาง ใช่ไหมครับ

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 10:33:25 PM »
ไม่ต้องปล่อยเยอะมากครับ สมมุติว่ายางเบอร์เราเค้าแนะนำให้เติม30-35 เราก็เอาแค่30พอ ลองดูว่าสะเทือนมั้ย เพราะถ้าอ่อนเกินไปก็อันตรายอากาศในยางมันจะเสียดาีกันพอร้อนมันจะขยายตัวเดี๋ยวยางระเบิด และก็กินยางด้วย เอาแต่พอดีแต่ไม่แข็งมากครับ ถ้าออกแล้วดีขึ้นหรือหายเลยก็เป็นที่ยางนี่แหละ ถ้าใช่ก็ดูครับว่าถ้าเก่าแล้วอาจต้องหาเปลี่ยน แต่ถ้าดอกยังดีอยู่ก็หมั่นตรวจลมให้เหมาะสมแค่นั้นพอครับ

montri

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 11:05:59 AM »
ลองปล่อยลมออกแล้ว พอให้มีแก้มยางออกมานิดหน่อย ก้อดีขึ้นบ้าง แต่เวลาผ่านถนนไม่เรียบยังกระเทือน แต่น้อยลง คงลองใช้ไปสังเกตไปสักพัก ค่อยๆปั้นไป รถมันอายุเยอะผ่านมาหลายมือ

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 12:43:33 PM »
ลองใช้ดูก่อน อาการแบบนี้ยางก็มีส่วนเยอะ ถ้าเนื้อยางยังนิ่มอยู่นี่ต่างกันเลย แต่ถ้าดอกยังไม่หมดก็ไม่ต้องรีบเปลี่ยน แล้วว่างๆค่อยดูช่วงล่างอีกที

montri

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 01:59:26 PM »
ขอบคุณครับลุงหนวด