ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอีกแล้วครับ ขอทราบวิธีดูชุดแต่ง แท้ไม่แท้ กับหางหลัง alpina ครับ  (อ่าน 4031 ครั้ง)

frongkittikun

• New Bimmer
  • *

LINE it!

อยากทราบวิธีดูชุดแต่งแท้ไม่แท้ ของ e34
หางหลัง alpina ของ e34
ไฟหน้าหลัง. Smoke ของ e34 ครับ ขอบพระคุณอย่าฃสูง

BIMMERRUSH

• Hero Member
ไฟแท้ต้องHellaครับ ดูยี่ห้อเอา ส่วนมากของปลอมจะมียี่ห้อของตัวเอง พวกพลาสติกขั่วไฟเดิมๆจะเป็นพลาสติกหนาครับ บางทีซื้อมือสองมาเค้าย้อมมาแล้วก็เอาขั่วปลอมใส่มันจะละลายง่ายครับ ขั่วแท้ก็มีสิทธิ์ละลายเหมือนกันแต่ช้าหน่อย ส่วนชุดแต่งไม่แน่ใจนะครับตอนนี้ของปลอมค่อนข้างเหมือน ตอบจากที่เคยเห็นแล้วกันครับ ด้านล่างน่าจะมีปั้มยี่ห้อและข้อมูลอะไรสักอย่างจำไม่ถนัด อยู่ในกรอบ4เหลี่ยม น้ำหนักจะเบาไม่หนักมากและไม่บาง เนื้อเรียบทั้งด้านนอกด้านในครับ ของปลอมงานส่วนใหญ่จะเป็นไฟเบอร์ทำด้านในกันไม่ค่อยเรียบ แต่ของปลอมดีๆก็เนียนอยู่นะครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสลองไปร้านดีๆอย่างมอเตอร์สปอร์ตตรงบรรทัดทองดูครับ งานที่นั้นเค้าขึ้นชื่อว่าเหมือนมาก ราคาแพงหน่อยแต่งานเนียนครับ บางทีอาจดีกว่าของแท้ที่อายุอานามก็เยอะแล้วมันก็เริ่มกรอบหมดสภาพกันบ้างแล้วครับ สกิดอะไรนิดหน่อยก็แตกหมด

lipkung

• Jr. Bimmer
  • **
ผมเคยซื้อไฟแต่ง ท้ายที่เป็นแบบ เพชรๆ ของ e34 มาใส่ จะบอกว่าโค ต ร ห่วยสวยแป๊บเดียว ไม่ถึงเดือน ตรงกรอบไฟเบรกหลัง นูนๆพองๆ เกือบทะลุ เนื่องจาก ไฟเบรกร้อน และพลาสติกละลาย ส่วนไฟถอยก่าไฟเลี้ยว ใช้แป๊บๆจอดตากแดด หน่อย เหลืองน่าเกลียด สวยแป๊บเดียวจริงๆ  ;D

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
ไฟซื้อของแท้เถอะ ของเทียมขั่วก็ละลายง่าย ต้องมาต่อตรงบ่อยๆเสียอารมณ์