ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษากระจกโดนหินดีดค่ะ  (อ่าน 3684 ครั้ง)

boobookate

• New Bimmer
  • *
ขอคำปรึกษากระจกโดนหินดีดค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2016, 09:55:33 PM »

LINE it!

กระจกโดนหินดีดค่ะ ไม่ใหญ่มาก ดาวกระจายประมาณเหรียญสิบค่ะ มีประกันควรเคลมยังไงดีคะ ซ่อมกระจก หรือเปลี่ยนดีคะ ถ้าเปลี่ยนจะมีผลกับเซ็นเซอร์หรือการติดตั้งไม่ดีไหมคะ ตอนนี้ติดต่อ TAG ไว้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ  :)

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ขอคำปรึกษากระจกโดนหินดีดค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2016, 10:32:37 PM »
  เครมประกันเลยครับ ยังไงเค้าต้องซ่อมให้เหมือนเดิมอยู่แล้วครับ ยังไงก่อนเซ็นรับรถทดลองให้มั่นใจก่อนครับ ไม่โอเคหรืองานไม่เรียบร้อย ใช้ไม่ดีเหมือนเก่าบอกให้เค้าแก้งานเลยครับยังไม่ต้องรับ ส่วนถ้าซ่อมเสร็จแล้วระยะยาวลองถามด้วยก็ได้ครับว่ารับประกันงานซ่อมนานกี่เดือน เผื่อมีปัญหาภายหลัง
  ในกรณีถ้าเอาไปซ่อมจะไม่เรียบเนียนเท่าเดิมครับ จะเห็นรอยนิดๆอยู่ดี ถึงจะไม่เห็นรอยร้าวก็ตาม ก็สามารถทำได้ครับถ้าไม่คิดมากอะไร

ปล. อันนี้กระจกบานไหนครับ แล้วรถรุ่นไหนครับ เผื่อจะได้ให้ข้อมูลเพิ่มเติมได้ถูกต้องครับ

boobookate

• *
Re: ขอคำปรึกษากระจกโดนหินดีดค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 10:20:20 AM »
กระจกบานหน้าค่ะ x1 e84 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 03:21:21 PM »
ถ้าเครมได้ก็เครมเถอะ เนียนกว่าเยอะ ไหนๆก็เสียตังทำประกันตั้งเยอะแล้ว แต่จะรับรถก็เช็คให้ละเอียดนะ ;)

boobookate

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 08:00:03 PM »
ขอบคุณทุกท่านค่ะ  :D