ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนแบต เลือกยี่ห้อไหนดี  (อ่าน 3837 ครั้ง)

น้องเล็ก

• New Bimmer
  • *
จะเปลี่ยนแบต เลือกยี่ห้อไหนดี
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 11:30:41 PM »

LINE it!

ว่าจะเปลี่ยนแบต ตอนนี้ลูกเก่าเริ่มผอมแห้งแรงน้อย อยากรู้ว่าเพื่อนๆเลือกยี่ห้อไหนกันครับ ถามความเห็นหน่อย เอาแบบไฟแรงใช้ทนไม่กินน้ำเปลือง ;D

lipkung

• Jr. Bimmer
  • **
Re: จะเปลี่ยนแบต เลือกยี่ห้อไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 05:33:54 AM »
ผมใช้ พานาโซนิคก็ใช้ดีนะ กับ gs ส่วนเจ้า gs เนี่ยผมใช้ได้ราวๆ 3 ปีมันถึงตายในหน้าที่ครับ  ;D

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: จะเปลี่ยนแบต เลือกยี่ห้อไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 10:34:53 PM »
bosch ก็ดีนะครับ ตอนนี้ออกแบตเตอรี่มาแล้ว เห็นคนที่ใช้ก็บอกโอเคเลยครับ  โบลิเด้นก็ได้แต่แพงหน่อยตัวแทนน้อยด้วยเดี๋ยวนี้ เคยคุยกับร้านแบตเค้าบอกทนจริงแต่ถ้ามีปัญหาเครมยาก และแพงเลยขายยาก 3Kมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินด้วยครับ24ชั่วโมง เคยเรียกมาใช้หลายครั้งล่ะ 555 คุ้มตรงนี้แหละครับ

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 12:13:23 AM »
แนะนำใช้ดิน100ไปเลยไม่ว่ายี่ห้ออะไร ยิ่งรถเก่ายิ่งควรใช้ แล้วจะพบความแตกต่าง ใช้ลูกเล็กๆบางทีครบปีปุ๊บเสียปั๊บ