ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ สอบถามการตั้งไฟหน้าของ x3 F25 ปี2012 หน่อยครับ  (อ่าน 3857 ครั้ง)

Gong_Gang

• New Bimmer
  • *

LINE it!

เคยเปลี่ยนโคมไปแล้วที่นี้หลังรับรถมาขับกลางคืนไฟต่ำกว่าเดิมมากเหมือนมันไม่สว่างเลยเคยไปที่ศูนย์แก้มา สองครั้งแล้วครับ มีวิธีปรับเองได้ไหมครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
เดี๋ยวกลับบ้านลงรูปให้นะครับ ค่ำๆ ;D

BIMMERRUSH

มาแล้วครับ ออกตัวก่อนว่าส่วนตัวไม่เคยตั้งให้ x3นะครับ แต่พื้นฐานของหลายๆรุ่นมันมักจะคล้ายกันหมดเลยพยายามจะเทียบเคียงให้ดูครับ

อันนี้นายแบบ ซากไฟหน้าe39ที่วางอยู่ที่บ้าน

หมุนสีขาวมันจะไปหมุนเฟืองด้านล่างอีกทีครับ ปรับขึ้นลงตามสะดวก

ทีนี้มาดูX3กัน ผมไม่แน่ใจว่าของพี่เป็นแบบไหนเลยพยายามหาในเน็ตมาเปรียบเทียบให้ดู ลองดูนะครับถึงจะไม่เหมือนในรูปแป๊ะแต่มันก็น่าจะไม่ต่างกันมากครับ

รูปนี้ค่อนข้างแน่ใจครับว่าหมุนตรงนี้

อันนี้ไม่แน่ใจเท่าไหร่ว่าใช่มั้ยต้องลองดูครับ

อันนี้ก็ไม่แน่ใจลองหมุนดูก่อน

อย่างที่บอกครับ X3ยังไม่เคยลอง2รูปด้านล่างเลยไม่มั่นใจ แต่ลองหมุนๆดูมันมีแน่ๆครับหลังโคมถ้าจะให้ดีส่งรูปไฟหน้ามาให้ดูหน่อยครับ หรือบอกรุ่นปีไหนก็ได้ครับผมจะได้หาเทียบให้ใกล้เคียงหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2016, 12:23:30 AM โดย BIMMERRUSH »

BIMMERRUSH

เอาวิธีรื้อมาเผื่อครับ เผื่อต้องรื้อถอน ท้ายคลิปจะเห็นน็อตปรับระดับ2ตัวนี้ชัดเลย

2ตัวนี้ลองหมุนดูนะครับ จะปรับไฟต่ำไฟสูงก็หมุนเอาเลย

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
งานนี้รื้อกันยาวเลย ลองไปอู่ที่ทึบๆหหน่อยให้เค้าทำให้จะได้ลองด้วย เช่นมิวนิคตรงพระราม2 เค้าเป็นเหมือนโกดังใหญ่ๆ น่าจะมองรู้อยู่ว่าตั้งพอใจรึยัง