ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ e39 sport 2003 เดิม ไมล์ 2 แสน ถือว่าเยอะไหมครับดูแลตลอดตามระยะ  (อ่าน 8437 ครั้ง)

tanawan

• New Bimmer
  • *

LINE it!

e39 sport 2003 เดิมๆ ไมล์ 2 แสนดูแลตลอดตามระยะ  รถวิ่งน้ำมัน เรือนไมล์พิกเซลขาด ราคา 3 แสนสาม ว่าดาวแล้วผ่อนไปเรื่อยๆ  เตรียมงบซ่อมไว้ 5 หมื่นกว่า

Himlam

• Jr. Bimmer
  • **
ฟังอาการกับ เลขไมล์ ราคาก็พอไปได้ครับ ก็เดินดูให้้ครบ5รอบ ผมพูดจริง ผ้าเบรค โช๊ค  ยาง ช่วงล่าง ก้มนอน ดูได้จะดี เพราะมันแพง  ตัวสปอร์ตจะมี Park Sensor จะให้ดี ติดเครื่องแล้วเข้าไปนั้ง รอง ให้คนเดินวนรอบคัน มันดังเตือน ใกล้ไกลทุกจุดรึป่าว ถ้าเสียไปไล่ระบบ แพงครับ ติดไฟฉายไปส่องเครื่อง เกียร์ มีเยิ้มมากแค่ไหนครับ ถ้าไม่มีก็ถือว่า ดูแลดี รองขับดูว่าเกียร์ดีด ปกติหรือไม่ นิ่มดีรึไม่ รุ่นนี้ ASC คุม ABS ชอบรวน แพงด้วย เปิดสวิตร์กุญแจ มองให้ดีครับ มีสัญญาลักษณ์ แปลกๆขึ้นมาหรือไม่  หากมีรูปมาลงได้จะดีมากครับ โดยรวมรถรุ่นนี้ดีครับ ซ่อมเป็น อย่าซ่อมเล็กน้อยเอาแค่ผ่าน ต้องเก็บให้จบจะใช้ยาวๆครับ ผมใช้อยู่ครับ ขับดีเลย

BIMMERRUSH

• Hero Member
ราคาแรงไปนิด แต่ถ้ารถสวยก็คุ้มครับ  ดูโดยรวมเลยครับ ไม่อยากให้เน้นไมล์ เพราะรถมือสองอายุขนาดนี้ บางคันขับน้อยแต่ดูแลไม่ดีก็แย่เหมือนกัน บางคันขับเยอะแต่ดูแลถึงก็ใช้ได้อีกยาวครับ เรื่องเกียร์อย่าไปเชื่อว่า2แสนแล้วจะพัง ถ้าตอนซื้อลองแล้วว่ายังดีอยู่ก็ยังน่าจะใช้กันได้ยาวๆ เน้นภายในด้วยก็ดีภายในทำแพง ความร้อนลองติดเครื่องแล้วจอดไว้สักครึ่งชั่วโมง ไม่ขึ้นก็น่าจะพอไหว ถ้าความร้อนขึ้นนี่หลีกห่างเลยอย่าไปเชื่อว่าเป็นแค่ที่หม้อน้ำ บางทีอาจโดนฝาโก่งหรือเสื้อผุได้  มากนอกนั้น ตามความเห็นด้านบนเลยครับ

รถผมก็ e39 ขับมา250,000 โดยประมาณครับ ก็ยังดีอยู่นะครับ อย่าห่วงเลย มีอะไรเข้ามาคุยกันได้ตลอดครับ

tanawan

• *
ราคาแรงไปนิด แต่ถ้ารถสวยก็คุ้มครับ  ดูโดยรวมเลยครับ ไม่อยากให้เน้นไมล์ เพราะรถมือสองอายุขนาดนี้ บางคันขับน้อยแต่ดูแลไม่ดีก็แย่เหมือนกัน บางคันขับเยอะแต่ดูแลถึงก็ใช้ได้อีกยาวครับ เรื่องเกียร์อย่าไปเชื่อว่า2แสนแล้วจะพัง ถ้าตอนซื้อลองแล้วว่ายังดีอยู่ก็ยังน่าจะใช้กันได้ยาวๆ เน้นภายในด้วยก็ดีภายในทำแพง ความร้อนลองติดเครื่องแล้วจอดไว้สักครึ่งชั่วโมง ไม่ขึ้นก็น่าจะพอไหว ถ้าความร้อนขึ้นนี่หลีกห่างเลยอย่าไปเชื่อว่าเป็นแค่ที่หม้อน้ำ บางทีอาจโดนฝาโก่งหรือเสื้อผุได้  มากนอกนั้น ตามความเห็นด้านบนเลยครับ

รถผมก็ e39 ขับมา250,000 โดยประมาณครับ ก็ยังดีอยู่นะครับ อย่าห่วงเลย มีอะไรเข้ามาคุยกันได้ตลอดครับ
พอจะชี้เป้าหรือแนะนำรถสวยๆให้ได้ไหมครับ

tanawan

• *
ฟังอาการกับ เลขไมล์ ราคาก็พอไปได้ครับ ก็เดินดูให้้ครบ5รอบ ผมพูดจริง ผ้าเบรค โช๊ค  ยาง ช่วงล่าง ก้มนอน ดูได้จะดี เพราะมันแพง  ตัวสปอร์ตจะมี Park Sensor จะให้ดี ติดเครื่องแล้วเข้าไปนั้ง รอง ให้คนเดินวนรอบคัน มันดังเตือน ใกล้ไกลทุกจุดรึป่าว ถ้าเสียไปไล่ระบบ แพงครับ ติดไฟฉายไปส่องเครื่อง เกียร์ มีเยิ้มมากแค่ไหนครับ ถ้าไม่มีก็ถือว่า ดูแลดี รองขับดูว่าเกียร์ดีด ปกติหรือไม่ นิ่มดีรึไม่ รุ่นนี้ ASC คุม ABS ชอบรวน แพงด้วย เปิดสวิตร์กุญแจ มองให้ดีครับ มีสัญญาลักษณ์ แปลกๆขึ้นมาหรือไม่  หากมีรูปมาลงได้จะดีมากครับ โดยรวมรถรุ่นนี้ดีครับ ซ่อมเป็น อย่าซ่อมเล็กน้อยเอาแค่ผ่าน ต้องเก็บให้จบจะใช้ยาวๆครับ ผมใช้อยู่ครับ ขับดีเลย
ขอบคุณครับ พอจะชี้เป้าหรือแนะนำรถสวยๆให้ได้ไหมครับ

BIMMERRUSH

เน้นสวย หรือเน้นราคาครับ ถ้าเน้นสวยปีใหม่ๆรอแปบครับ แต่ถ้าเน้นราคาสภาพดีๆ ในหน้าmarket มีอยู่คันนึงครับ 555 ;D แอบขายของนิดนึงครับ

tanawan

• *
เน้นสวย หรือเน้นราคาครับ ถ้าเน้นสวยปีใหม่ๆรอแปบครับ แต่ถ้าเน้นราคาสภาพดีๆ ในหน้าmarket มีอยู่คันนึงครับ 555 ;D แอบขายของนิดนึงครับ
อยากได้ตัวสปอต2003 แต่ง m5 หรือเดิมๆติดแก๊สด้วยยิ่งดีครับ ท่าเจอรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

Himlam

• **
ชี้เป้าเลยยากครับ คุณ tanawan เอาว่าองค์ประกอบ การเลือกหา คือไม่โทรม ชนหนัก ภายในดี ราคาสูู้ไหว ขับนิ่งเกียร์ลื่นดีดปกติ ก็รองสรุปในใจเลยครับ แต่ให้เข้าใจว่ารถต่อมือมา ยังไงก็ต้องตามเก็บตามซ่อม  ผมหารถใช้วิธีผม ยากกว่า คือ ไปอู่ซ่อม วางแนวไว้ ให้ช่างหา ฟิคราคาเอาไว้ มีเข้ามาก็นัดดูกัน เพราะเราไม่เก่งครับ ให้ช่างอู่หาให้ คันดีๆ ช่างรู้หมดผ่านมือมาทุกคัน เขาบอกคันนี้พี่ เจ้าของให้ผมซ่อมเก็บหมดแล้ว โอเคเลย อะไรแบบนี้ครับ ผมหารถ แต่ถ้า คุณ tanawan ได้ รถแนะนำ รถเพื่อนฝูงกัน ก็จะดีกว่าราคามันคุยง่ายกว่าแบบผมเยอะครับ อีกเรื่อง E39 Spots รถมีน้อยหายาก Options ล้นคัน ส่วนใหญ่จะสภาพดีครับ ขายต่อจะราคาสูงกว่าตัวธรรมดา เราจะจับรุ่นนี้ก็ศึกษาธรรมชาติของ ราคา e39 ไว้ก่อน ไม่ถึงกับซื้อแพงเกินไปครับ 

BIMMERRUSH

ถ้าตั้งเป้าเป็นตัว Spots จริงๆ 3แสนกลางๆก็คงซื้อได้ครับ เพิ่งไปสำรวจราคาในท้องตลาดมาขายกันประมาณนี้ทั้งนั้นเลย แต่จริงๆราคารับเข้าเต๊นไม่ต่างกับตัวธรรมดาเท่าไหร่นะครับ ต้องบอกว่าของหายากคนมีเลยตั้งกันแพงนิดนึง ยัไงลองดูครับ เห็นใน www.kaidee.com ลงขายอยู่หลายกัน มีให้เลือกหลายราคาเลยครับ แต่แนะนำว่าอย่าซื้อแพงไปนะครับ บางคันลง 4แสนกว่านู้นแรงไปเยอะเลยครับ

tanawan

• *

tanawan

• *
ถ้าตั้งเป้าเป็นตัว Spots จริงๆ 3แสนกลางๆก็คงซื้อได้ครับ เพิ่งไปสำรวจราคาในท้องตลาดมาขายกันประมาณนี้ทั้งนั้นเลย แต่จริงๆราคารับเข้าเต๊นไม่ต่างกับตัวธรรมดาเท่าไหร่นะครับ ต้องบอกว่าของหายากคนมีเลยตั้งกันแพงนิดนึง ยัไงลองดูครับ เห็นใน www.kaidee.com ลงขายอยู่หลายกัน มีให้เลือกหลายราคาเลยครับ แต่แนะนำว่าอย่าซื้อแพงไปนะครับ บางคันลง 4แสนกว่านู้นแรงไปเยอะเลยครับ
https://www.kaidee.com/product-127883100

https://www.kaidee.com/product-127803556

พอได้ไหมคับ

Himlam

• **
ใจเย็นอีกนิดครับ  ไปดูได้แต่อย่าผลีผลาม ส่วนตัวผมคันแรกลิงค์แรก พอได้แค่ราคาแรง ไปเยอะเลย ลิงค์สองคันสอง ดูไม่ดีนัก ชุดบาลาท์สไฟหน้าไม่ใช่แล้ว ไม่ทราบอนาคตระบบไฟจะโชว์อะไรตามมา 

Himlam

• **
ลืมแจ้งครับ ทั้งสองคันโหลดแอ็ดเลย สปิงตัดด้วยรึป่าว ต้องดู มีผลช่วงล่างสาหัส ปีกนก บู๊ส หน้าหลัง จะไปแล้วรึยัง ซ่อมก็หนักเอาเรื่องอยู่ครับ ของผม ล้อใหญ่แต่ไม่โหลด เอาเดิมขับสบายกว่า

tanawan

• *
ลืมแจ้งครับ ทั้งสองคันโหลดแอ็ดเลย สปิงตัดด้วยรึป่าว ต้องดู มีผลช่วงล่างสาหัส ปีกนก บู๊ส หน้าหลัง จะไปแล้วรึยัง ซ่อมก็หนักเอาเรื่องอยู่ครับ ของผม ล้อใหญ่แต่ไม่โหลด เอาเดิมขับสบายกว่า
ขอบคุณครับ

BIMMERRUSH

เห็นด้วยครับ ชอบคันแรกมากกว่าแต่ราคาแรงไป ลองต่อรองราคาลงมาดูครับ ส่วนคันที่2ลองต่อโหดๆเลย จริงๆก็ไม่แย่เท่าไหร่ถ้าได้มาถูกครับ 555 ลองไปดูตัวจริงอีกทีครับ

อย่าเพิ่งใจร้อนครับ ใจเย็นๆ เดี๋ยวเนื้อคู่ก็มาเองครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2017, 12:05:32 AM โดย BIMMERRUSH »