ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเข้าศูนย์บริการครับ  (อ่าน 3377 ครั้ง)

guide144

• New Bimmer
  • *

LINE it!

พอดีตอนนี้รถไกล้ครบกำหนดนำเข้าตรวจรถ ตอนแรกจะนำเข้าที่ศูนย์ที่ออกรถมา (พระราม4) แต่รถที่บ้านส่วนใหญ่จะเอาเข้าที่บางนา ผมเลยอยากสอบถามว่า ผมควรจะดอาเข้าศูนย์ที่ออกรถ หรือเอาเข้าศูนย์ที่ทางบ้านสนิดดีครับ? เพราะสะดวกทั้งสองสาขาเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องเข้าศูนย์บริการครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:42:11 PM »
เข้าได้หมดเลยครับ โดยพื้นฐานแล้วมาตรฐานเดียวกันครับ แต่ลองเข้าไปดูก่อน ที่ไหนบริการดีกว่าก็เข้าไปที่นั่นบ่อยหน่อยครับ จริงๆแล้วก็ไม่มีอะไรต่างกันมากนักครับ แต่ปรกติที่สนิทเขาอาจดูแลรถเราเป็นพิเศษหน่อยครับ ลองดูครับช่วงนี้มีคอมเม้นเรื่องศูนย์ให้เห็นกันบ่อยๆ ถ้าเข้าที่สนิทไว้ใจได้ก็จะดีครับ แต่ถ้าไม่สะดวกจะลองใหม่ๆบ้างก็ไม่น่ามีอะไรเสียหายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2017, 09:46:48 PM โดย BIMMERRUSH »

guide144

• New Bimmer
  • *
Re: ขอคำแนะนำเรื่องเข้าศูนย์บริการครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 01:12:49 PM »
ขอบคุณมาครับ