ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอสอบถามข้อมูลครับผม Bmw e34 สตาทติดยาก  (อ่าน 3941 ครั้ง)

Yanawut

• New Bimmer
  • *

LINE it!

รบกวนขอสอบถามข้อมูลครับผม Bmw E34 สตาทติดยากครับสตาทรอบแรกเหมือนจะติดแต่ก็ไม่ติด
พอรอบสองผมบิดกุนแจกลับไปใน switch off แล้วก็ลองสตาทใหม่ดูถึงติดครับ เลยอยากสอบถามพี่ๆในกลุ่ดูครับว่าเคยเจออาการนี้ไหมแล้วพอจะทราบไหมครับว่าเกิดจากอะไร ปล รถผมส่วนใหญ่จอดแบตก็พึ่งเปลี่ยนครับ

Himlam

• Jr. Bimmer
  • **
Re: รบกวนขอสอบถามข้อมูลครับผม Bmw e34 สตาทติดยาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 05:50:38 PM »
เจอครับรถเก่า มีใช้อยู่1คัน อาการนี้ ระบบน้ำมัน ต้องไล่ให้จบจากหน้าไปหลังสุดเลยคือ จากเรคกลูเลเตอร์ รางหัวฉีด ไล่ไปถึง ถังน้ำมัน ปั้มติ๊ก แล้วจะจบ แต่ขั้นแรก สตาทร์ยาก ก็เรคกลูเลเตอร์ ไม่กักน้ำมันให้พอสตาทร์ ต้องอาศัยการเปิดปิดสวิท์ช่วยให้ปั้มติ๊กช่วย แบบนี้ อนาคตปั้มติ๊ก จะเสียตามมา ของผม อาการนี้เลย แล้วปั้มติ๊ก ก็มาเสียเมื่อเร็วๆนี้ รองย้อนหลังไปดูกระทู้ของผมดูครับ  การซ่อมก็ดูท่อน้ำมันส่งมาที่รางหัวฉีด มีแตกมีรั่วหรือไม่ ถ้ายังไม่ฟื้นก็ เรคกลูเลเตอร์ (วาว์ลกักแรงดันน้ำมัน) มันต้องกักน้ำมันให้แน่นรางหัวฉีด เมื่อเราบิดกุญแจสตาร์ท น้ำมันที่กักไว้ก็จะดันออกที่หัวฉีดไปจุดระเบิดทำให้ สตาร์ทติดง่ายในครั้งแรกเลย

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: รบกวนขอสอบถามข้อมูลครับผม Bmw e34 สตาทติดยาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 11:18:03 PM »
 :D เอาใจช่วยครับ