ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังดู BMW series 3 เพื่อนๆ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ  (อ่าน 6012 ครั้ง)

kiattichai

• New Bimmer
  • *

LINE it!

สวัสดีครับ ผมกำลังสนใจ BMW Series 3 เห็นมีรุ่นใหม่ไม่ถึง 2 ล้าน แต่ไม่แน่ใจว่าน่าใช้ไหมครับ หรอถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อยจะได้รุ่นที่ดีกว่าครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
เกียรติชัย

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: กำลังดู BMW series 3 เพื่อนๆ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 12:27:02 AM »
BMW 318i F30 Lci ตัวนี้ใช่มั้ยครับ ก็น่าใช้นะครับ ลองเทียบดูเลยครับ กับ F30 320D ICONICราคาไม่ต่างกันมากครับ แต่แนะนำเลยไปขอเซลลองขับดูครับ ฟิวต่างกันพอสมควร ลองดูครับเลือกคันที่ขับแล้วชอบเลยครับ เรื่องอื่นๆไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ ;D

kiattichai

• *
Re: กำลังดู BMW series 3 เพื่อนๆ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:50:30 PM »
พอดีตอนไปดูได้ลองขับ 330E รู้สึกชอบ ให้ความรู้สึกในการขับค่อนข้างประทับใจ แต่เนื่องจากเป็นอะไรที่ค่อนข้างใหม่ของ BMW เลยไม่มั่นใจว่าตัวนี้จะมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

Pokemonman

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 10:05:43 PM »
เพื่อนกำลังดูอยู่เหมือนกันครับ ไม่น่ามีอะไรนะครับ ส่วนตัวเชื่อในBMW และอีกอย่างการรับประกันและBSIก็ช่วยทุ่นไปได้เยอะเลยครับ สบายใจได้ครับ

สวนนนท์

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 09:02:01 AM »
ตอนนี้ผมเพิ่งถอย 320d เป็นรถยุโรปคันแรก  ไม่รู้จะบอกอย่างไรว่า  สำหรับผมแล้วมันโอเคเรื่องสมรรถนะ   ช่วงล่าง  การทะยานออกตัว และ image เวลาขับขี่   แต่... อาจเพราะจับแต่รถญี่ปุ่นมาตลอด  เลยไม่สามารถเทียบกับคนอื่นๆที่เคยขับรถยุโรปมาก่อนได้ครับ
สำคัญคือความประหยัด  ยอมรับว่าสุดๆจริงๆ 

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 11:03:17 PM »
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครอบครัว BMW ครับ เรื่องสมรรถนะผมว่าถ้าพี่ชอบก็โอเคแล้วครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน บางคนไปขับพวกช่วงล่างแน่นๆก็ไม่ชอบเหมือนกัน

ยังไงว่างๆแวะเข้ามาคุยกันนะครับ ขอบคุณที่ให้ความสนใจ BIMMERRUSH ครับ ;D