ผู้เขียน หัวข้อ: รู้หรือไม่ : ตั้งแต่E39ขึ้นไปช่วงล่างทำด้วยอลูมิเนียม!!!  (อ่าน 2953 ครั้ง)

BIMMERRUSH

• Hero Member

LINE it!

ตามข้อมูลบอกว่า e39 เป็นตัวแรกที่ใช้ช่วงล่างเป็นอลูมิเนียมนะครับ !!!!

ข้อดี
       น้ำหนักเบา และไม่เป็นสนิมแน่ๆ

ข้อเสีย
       ราคาแพง และ พวกอลูมิเนียมนี่นำไปอัดลูกหมากใหม่ไม่ได้นะครับ ดังนั้นใครนิยมของประหยัดไม่นิยมเปลี่ยนชอบอัดลูกหมากใหม่นี่แนะนำควรซื้อให้ต่ำกว่าe39ลงไปครับ เช่น e36 e34ครับ
 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2017, 02:10:03 AM โดย BIMMERRUSH »