ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่หน่อยครับ  (อ่าน 3735 ครั้ง)

Aauy

• New Bimmer
  • *
แนะนำอู่หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 03:55:20 PM »

LINE it!

พอดีได้e46มาสักพักแล้วครับอยากหาอู่เชคระบบทั้งระบบหน่อยครับ
แถวลาดพร้าว_ราม_เกษตรนวมินทร์_บางกะปิ_ละแวกนี้ได้หมดครับ
ขอราคาไม่ฟันทำจบๆ

แล้วราคาเชคระบบทั้งระบบควรอยู่ที่เท่าไรครับผม

Himlam

• Jr. Bimmer
  • **
Re: แนะนำอู่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 07:47:21 PM »
รู้1ที่ ครับลาดพร้าว80แยก19   อู่ บี เอ็ม มอเตอร์สปอร์ต  เข้าประจำกลุ่มผมมีหลายคัน ราคาพอได้ ย่านอื่นที่ระบุมาไม่เคยครับแต่มีอู่ตามย่านที่ระบุมาเคยเห็น รองเข้าไปสืบราคาก่อนครับ หากกลัวเจ็บ

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 10:49:27 PM »
อาการเป็นยังไงบ้างครับ ถึงอยากเช็คทั้งระบบ จริงๆแล้วถ้าเราไม่รู้อะไรเลยบางทีเอาให้เค้าเช็คก็อาจโดนฟันได้ง่ายๆครับ หรือต่อให้เค้าบอกให้เปลี่ยนเราก็ไม่รู้ว่าเสียจริงรึป่าว อาจต้องสันนิฐานกันไว้ก่อน ถ้าช่างบอกไม่ตรงกับที่เราเตรียมใจไปมากๆอาจต้องคิดนิดนึงครับ

ส่วนเรื่องอู่ P&P autoshop ลาดพร้าว 101 ก็ดีครับ ช่างเผือกแกเก่ง แต่เรื่องราคาไม่รู้เลยครับ ไม่ได้ไปนานแล้ว เมื่อก่อนราคาก็กลางๆนะครับ ไม่ถูกไม่แพง ยังไงลองสอบถามราคาอีกที

อู่ที่คุณHimlamแนะนำมาส่วนตัวยังไม่เคยไปเลยครับ แต่ก็ได้ยินชื่อเสียงมาพอสมควรว่าเก่งอยู่ราคายุติธรรม

ยังไงก่อนเข้าอู่ไหนหากรถไม่สาหัสมากลองให้ตีราคาดูก่อนครับ อย่าเพิ่งให้ทำอะไร ถ้าฟังราคาแล้วรับได้ก็ทำครับ หากฟังดูแปลกๆตัดจบเลยครับ จ่ายแต่ค่าเสียเวลาหรือค่าตรวจเช็คไปก่อน

Aauy

• New Bimmer
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 07:18:49 PM »
ขอบคุณมากๆครับผม