ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มนับหนึ่ง e30  (อ่าน 3659 ครั้ง)

adam1234

• New Bimmer
  • *
เริ่มนับหนึ่ง e30
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 03:09:31 AM »

LINE it!

อยากถามพี่ๆครับถ้าอยากปั้นe30coupeไฟท้าย2ชั้นไม่มีความรู้เรื่องอู่หรือจุดเริ่มต้นอะไรเลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: เริ่มนับหนึ่ง e30
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 11:48:58 PM »
เริ่มเลยตอนนี้มีรถรึยังครับ ถ้ายังเริ่มจากซื้อรถเครื่องเดิมก่อนนะครับ อย่าวางเครื่องญี่ปุ่นมาเลยครับ เพราะหากจะลงทุนแล้ว อีกหน่อยรถเครื่องเดิมมีค่ามากกว่าอยู่แล้วแน่นอนครับ 

หากได้รถมาแล้ว กำหนดแนวทางก่อนครับว่าอยากได้แบบไหน เริ่มจากเน้นปะผุทำสีก่อนครับ หากดีอยู่แล้วทำเครื่อง ต่อจากนั้นลองดูว่าชอบของแต่งค่ายไหนครับ ถ้าอยากให้ดูดีมีเสน่ห์เน้นค่ายเดียวกันทั้งคัน ทั้งล้อ ชุดแต่ง ของเล่นจุกจิกจะดีมากครับ  ;D

ล้อเน้นแท้ครับมือสองก็ได้ ลายเน้นให้ตรงยุคหน่อยครับ อย่าใส่ลายใหม่มากมันไม่เข้ากัน  ส่วนชุดแต่งรอบคันแท้หรือเทียมตามสบาย แต่เน้นเจ้าที่งานเนียบๆหน่อยครับ ของเล่นอื่นแล้วแต่ชอบ ถ้ามีรูปรถประกอบมาด้วยจะดีมากเลยครับ  ;)

ยินดีต้อนรับสู่เว็บเราครับ ยังไงมีอะไรคืบหน้ามาคุยกันอีกนะครับ

adam1234

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 01:40:40 AM »
สมมุติว่ามีแล้วแต่ว่าเคยวางเครื่องsrมานี่ควรทำยังไงครับ แล้วสมมุติอีกว่าบังเอิญมีผุด้วยควรทำอู่ไหนครับ

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 11:13:14 PM »
สีและปะผุ ทำได้หมดครับ แต่ถ้าอยากถูกส่งมาทำกับเพื่อนผมเลยเดี๋ยวแนะนำให้ รับรองถูกดีฝีมือมาตรฐาน 5555

ส่วนเรื่องเครื่องถ้าได้มาแล้วก็ไม่ต้องไปซีเรียสอะไรครับ ขับไปก่อนแต่งหล่อไปก่อน ส่วนเครื่องถ้าชอบอยู่แล้วก็ยังไม่ต้องวางครับ
 แต่ถ้ามีโอกาสอยากให้หาวางเครื่องBMW อยากแรงก็วางM50ก็ได้ครับ ทีนี้เก็บยาวๆ

adam1234

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 11:52:06 PM »
เล็งเครื่องm20ิb25ไว้ครับควรทำเครื่องอู่ไหนครับ

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 11:45:24 PM »
มีเครื่องรึยังครับ แล้วอยู่แถวไหน บอกพิกัดมาหน่อยครับ เดี๋ยวแนะนำมือดีไว้ใจได้ใกล้บ้านให้ครับ  ;D