ผู้เขียน หัวข้อ: ไดชาร์จของ E36 เครื่อง 4 สูบ ใช้ด้วยกันได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 3450 ครั้ง)

i_am_i

• New Bimmer
  • *

LINE it!

รบกวนสอบถามครับ ไดชาร์จ เครื่อง 4 สูบ ตัวถัง E36 ทั้งเครื่อง M40 M42 M43 และ M44 สามารถใช้ด้วยกันได้ไหมครับ หรือต้องมีการแปลงอะไรบางอย่างหรือไม่ครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
เบื่องต้นน่าจะใส่ด้วยกันได้หมดครับ แต่แอมป์ไม่เท่ากันนะครับ ถ้าจำไม่ผิดก็มีตั้งแต่ 70แอม์ 80แอมป์ 90แอมป์ หรือถ้าอยากเอาของM50 140แอมป์มาใส่ก็ยังได้ครับแต่ต้องแปลงขา

แต่ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ไฟเยอะมาก เช่นแต่งเครื่องเสียงเพิ่มก็หาตัวเดิมๆของแต่ละรุ่นใส่ก็ได้ครับหรือใกล้เคียงของเดิมก็น่าจะพอครับ

i_am_i

• New Bimmer
  • *
ขอบคุณครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
ยินดีครับ ;D มีอะไรมาคุยกันได้ตลอดครับ