ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนบรรยากาศพาไปเที่ยว TOYOTA EXPO!!!  (อ่าน 3117 ครั้ง)

BIMMERRUSH

• Hero Member
เปลี่ยนบรรยากาศพาไปเที่ยว TOYOTA EXPO!!!
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:53:42 AM »

LINE it!

วันนี้พาเปลี่ยนบรรยากาศครับ พอดีมีโอกาศแวะไปวันสื่อมวลชนมาครับเลยจะพาไปเดินงาน TOYOTA EXPO ที่พารากอนครับ  (ลานพาร์คพารากอนและห้องรอยัลพารากอลฮอลล์ ชั้น 5)  ในคอนเซ็บของงาน "สมการแห่งอนาคต" The future is here งานนี้จัดขึ้นในวาระฉลองครบรอบ 55 ปี ระหว่างวันที่ 4-13 สิงหาคม 2560 ตั้งแต่เวลา 10.00-17.00 น
โดยการจัดงานแสดงแบ่งออกเป็นโซน เช่น โซนความสุขของคนไทยใต้ร่มพระบารมี โซนสังคมแห่งความสุขที่ยั่งยืน โดยนำปรัชญาการทำงานของโตโยต้ามาประยุกต์ในการพัฒนาสิ่งแวดล้อมและชุมชน โซนวิวัฒนาการและนวัตกรรมรถยนต์โตโยต้าจากอดีตสู่อนาคต  อย่ารอช้ามาชมกันเลยครับ

เข้ามาเจอกับเวทีแรกก่อนครับ ใช้สำหรับเปิดงานและกิจกรรมเล็กน้อยครับ

โซนลงทะเบียนเข้างานครับ

ถัดมาจะเจอบูธเจ้า Kirobo พระเอกของงานครับ

ถัดมาเป็นโรงภาพยนต์แบบ360องศาครับเป็นการเริ่มต้นในการเดินทาง

ดูกันแบบ360องศาครับ เนื่องจากค่อนข้างมืดรูปเลยไม่ชัดมากนะครับ ขออภัย

หลังจากนั้นเดินผ่านอุโมงไปยังโซนต่อไป

เข้ามาด้านในครับ นิทรรศการและโชว์ต่างๆในงานค่อนข้างเต็มไปด้วยเทคโนโลยีจริงๆ อยากให้ไปสัมผัสเองครับ

โครงการต่างๆของโตโยต้าครับ จัดนรัวๆไปเลยดีกว่าครับ

เหมือนเดินไปตามถนนจริงๆครับ

ส่วนนี้เป็นเทคโนโลยีต่างๆจากอดีตไปอนาคตครับ ลูกเล่นในการนำเสนอน่าสนใจมากครับ มีลูกมีหลานอยากให้ไปดูครับ

ส่วนนี้เป็นโชว์รูมครับ โชว์ตัวใหม่ๆบริการหลังการขาย โตโยต้าพริวิลเลจ รวมถึงโตโยต้าSUREครับ

เวทีกลางในงานครับ พบศิลปินดาราแขกรับเชิญที่แวะเวียนมาอย่างคับคั่งได้อย่างใกล้ชิดครับ

มีเด็กนนี้เลยครับ แปลงร่างเป็นช่างซ่อมโตโยต้าครับ ให้น้องๆเรียนรู้วิธีการดูษารถเบื่องต้นครับ

ถัดมาโซนนี้ครับ กิจกรรมศิลปะสำหรับเด็กที่โตโยต้าสนับสนุนให้เด็กไทยมาตลอดครับ ในงานพบกับกิจกรรมต่างๆและวิทยากรคุณภาพแวะเวียนเข้ามาสอนให้น้องๆครับ

เล่นเกมส์ชิงเสื้อพร้อมลายเซ็นนักฟุตบอลทีมชาติได้ครับ 11วัน 11ตัว สำหรับผู้คะแนนสูงสุดในแต่ละวัน

ทดสอบกำลังขากับการปั่นครับลุ้นรับของรางวัลเพียบครับ

งานนี้เทคโนโลยีที่เอามาโชว์และลูกเล่นดูดีและแปลกตาทีเดียวครับ อยากให้มาสัมผัสกันดี ยิ่งใครมีลูกมีหลานแนะนำเลยครับ ดีมากๆ มีกิจกรรมมากมายจริงๆ