ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Bm ต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ไหมครับ  (อ่าน 3567 ครั้ง)

gong_rsu

• New Bimmer
  • *

LINE it!

X3 ตอนนี้เข้าสู่9หมื่นโลแล้วถามที่ศูนย์เขาบอกไม่ต้องเปลี่ยน เขาบอกว่าน้ำมันเกียร์ เป็น life time
หลักความเป็นจริงต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ ราคา ที่ศูนย์เลยประมาณเท่าไรครับ
X3 ของผมทำไมเหมือนมันดูร่อนอ่ะครับ แบบนี้ผมจะแจ้งซ่อมช่วงล่างก่อนหมดประกันยังไงดีครับ
สอบถามหน่อยครับอยากจะติดกล้องมองหลัง หรือ ติดกล้อง 360 พี่ๆมีร้านแนะนำไหมครับ
ขอบคุณมากๆครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: สอบถาม Bm ต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 12:00:56 AM »
น้ำมันเกียร์นี่อธิบายตามนี้ครับ น้ำมันเกียร์นี่เค้าคำนวนมาว่าไม่เสื่อมก็จริง แต่ปัญหาที่พบส่วนมากเวลาที่ถึงระยะประมาณ1แสนโลก็คือน้ำมันจะสกปรกมาก เศษผ้าครัชเต็มทั้งในกรองเกียร์และออยเกียร์ไปหมดครับ สกปรกอุดตันขนาดนี้มีปัญหาแน่ไม่ช้าก็เร็วครับ ทางที่ดีก็เปลี่ยนสะครับ ราคาในศูนย์ไม่แน่ใจเหมือนกันครับอันนี้ต้องลองถามดูอีกทีครับ แต่ยังไงเปลี่ยนอู่นอกได้เลยครับ ไม่ต้องห่วงเรื่อง BSI เพราะไม่มีรวมอยู่ในนั้นอยู่แล้ว (ก็เค้ากำหนดว่าเป็น life time 555) เรื่องราคาเช็คดูเลยครับว่าจะเอาน้ำมันอะไรแท้หรือญี่ห้ออื่นๆก็ได้ แต่ถ้าเอาชัวร์ก็แนะนำแท้ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องช่วงล่างเอาเข้าเช็คเลยครับว่าทำไมถึงร่อนครับ ต้องดูว่าเป็นที่ช่วงล่าง หรือยาง ให้เค้าเช็คดูเลยครับรีบไปก่อนหมดประกัน เจออะไรไม่ดีเคลมได้เคลมเลยครับ

ส่วนร้านติดกล้องลองถามดูครับ 091 958 8222 เจ๊อ้วนครับ

RenovA

• Jr. Bimmer
  • **
Re: สอบถาม Bm ต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:58:06 AM »
น้ำมันเกียร์เปลี่ยนในศูนย์ราคา 6000 ++ ไม่เกิน 6,500 ครับ ผมเปลี่ยนมาแล้วตอน 90,000 กม

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 11:22:58 PM »
เยี่ยมเลยครับ คุณ RenovA ขอบคุณสำหรับข้อมูล ;D

gong_rsu

• New Bimmer
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2017, 05:54:33 AM »
ขอบคุณมากครับ