ผู้เขียน หัวข้อ: ICONIC ผมยกที่ปัดนำฝนไม่ได้  (อ่าน 3113 ครั้ง)

bkkjoe

• New Bimmer
  • *
ICONIC ผมยกที่ปัดนำฝนไม่ได้
« เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 08:35:42 AM »

LINE it!

ปกติเอารถล้างที่ คาร์แคร์ วันก่อนผมลองล้างรถเอง ปรากฏว่า ผมยกที่ปัดน้ำฝนไม่ได้ครับ หรือผมทำผิดขั้นตอน ?
จอดรถ ดับเครื่อง กด2ครั้ง จากนั้นดันก้านปัดน้ำฝนขึ้นค้างไว้ นานกว่า 3วินาที ... ที่ปัดน้ำฝนนิ่ง สนิท ครับ ...
ปล. ขณะขับปัดน้ำฝนได้ปกติครับ พอมีข้อแนะนำไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ICONIC ผมยกที่ปัดนำฝนไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 12:07:32 AM »
ตอนยกค้างไว้ยกสุดรึป่าวครับ ยกขึ้นจนสุดมันจะมีเด้งๆนิดนึงเหมือนมีสปริงอ่ะครับ ค้างไว้ บางคนไม่คุ้นยกไม่สุดเลยไม่ขึ้นครับ ลองดูนะครับ ถ้าไม่ขึ้นยังไงรบกวนอัพเดทอีกทีครับ

bkkjoe

• New Bimmer
  • *
Re: ICONIC ผมยกที่ปัดนำฝนไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 09:45:05 AM »
ผมยกค้างสุดเลยครับ เมื่อวานลองโทรหาเซล แล้วได้คุยกับช่างครับ ช่างให้ผม ดันขึ้นค้างไว้ แล้วก็ดันลงค้างไว้ อีกครั้ง ตอนนี้ก้าน ปัดออกมายกได้แล้วครับผม งง งง ... ขอบคุณครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 09:50:03 PM »
สงสัยเป็นบัคของรุ่นนี้ครับ 555  อันนี้ช่างเค้าน่าจะเจอบ่อยเค้าถึงแนะนำได้ทันทีเลยครับ

ยังไงขอบคุณข้อมูลที่มีประโยชน์นี้ด้วยครับ เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆทำไม่ได้จะได้เอาไปลองใช้ดูครับ
 ;D