ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆใช้กล้องหน้ารถ ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 3083 ครั้ง)

RenovA

• Jr. Bimmer
  • **

LINE it!

เอาแบบใช้ง่าย ติดตั้งเองได้ ยี่ห้อไหนดี

ส่วนถ้าเอาแบบดีบันทึกได้รอบสี่มุม จะรบกวนระบบไฟของรถไหมครับ ยี่ห้อไหนดี แล้วติดตั้งที่ไหนดีครับ

chund

• New Bimmer
  • *
  • 520d G30
Re: เพื่อนๆใช้กล้องหน้ารถ ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 04:49:20 PM »
ซื้อ 520d  ใหม่  ได้ของแถมเป็นกล้องของ BMW บันทึกภาพหน้า-หลัง   มีไฟเลี้ยงบันทึกช่วงที่จอดรถได้
ก็ดี   แต่ยังไม่ตอบโจทก์การใช้งานเวลาจะดูภาพ   ต้องกดดูที่จอ  หรือไม่ต้องถอดเมมโมรี่การ์ดมาดูข้างนอก

แต่ยี่ห้อที่ชอบคือ  Transcend  รุ่น  Drive Pro 200  เป็นต้นไป   บางรุ่นมี GPS 
ชอบยี่ห้อนี้เพราะมีช่วงการทำงานที่ทนต่อความร้อน    หลังจากการจอดรถทิ้งไว้เป็นเวลานาน
และมีระบบ WIFI  เชื่อมสัญญาณมาที่มือถือ   เปิดดูภาพ  ตั้งค่า   ง่ายสะดวกดีครับ

รอฟังท่านอื่นต่อ

tums999

• New Bimmer
  • *
Re: เพื่อนๆใช้กล้องหน้ารถ ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 05:16:48 PM »
ของ bmw ก็ดีนะครับ ตอนนี้จัดโปรอยู่ หมื่นกลางๆ ไม่ต้องเห็นสายเดินรกรถ (เดินเก็บบนหลังคา) ไม่ต้องมาเสียบ ช่องจุดบุหรี่ (ใช้บ่อยฟิวส์ขาดอีก) สตาร์ทรถปุ๊ป ทำงานเองปั๊ป ไม่ต้องห่วงเรื่อง BSI เวลาเคลมแบตเตอรี่ หากรถดับอยู่ มีการสะเทือนของรถ กล้องก็สามารถ ตื่นขึ้นมาทำงานเองได้อีก หากดูผ่านคอม (ต้องโหลดโปรแกรมดูของ Bmw โดยเฉพาะ) มันจะสามารถบอกได้ ว่าขณะขับ ใช้ความเร็วเท่าไร่ อยู่ตรงไหนของแผนที่

สรุปแล้ว ผมว่า ใช้ของ บีเอ็มก็ดีครับ แต่... หากอดใจรออีกสักนิด ตัวใหม่กำลังจะมาในไม่ช้าครับ ดีขึ้น แจ๋วขึ้นกว่าเดิมแน่นอน

RenovA

• Jr. Bimmer
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 05:49:46 AM »
ของผมหมด BSI แล้วครับ ซื้อเมื่อ 2013 สมัยนั้นกล้องยังไม่ฮิตมากครับ ไม่มีแถม

ราคาศูนย์นี่ผมยังรับไม่ค่อยได้นะครับ