ผู้เขียน หัวข้อ: 520d Sport กับ 320d GT M Sport ระยะยาวรวมถึงขายต่อ ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 6004 ครั้ง)

joe

• New Bimmer
  • *

LINE it!

520d Sport กับ 320d GT M Sport ระยะยาวรวมถึงขายต่อ ตัวไหนดีครับ

ไม่ทราบว่าระยะยาวตัวไหนจะซ่อมจุกจิกกว่ากัน รวมถึง กระจกหน้าต่างรถแบบ frameless ของ 3GT ไม่แน่ใจว่าระยะยาวจะมีปัญหาเช่น มอร์เตอร์เสียหรือกระจกไม่เลื่อนปิดขึ้นหรือไม่สนิทหรือเปล่าครับ และเรื่องอะไหล่ 3GT เห็นวิ่งยังไม่ค่อยเย่อะ ระยะยาวจะมีปัญหาเรืองอะไหล่หายากหรือแพงมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: 520d Sport กับ 320d GT M Sport ระยะยาวรวมถึงขายต่อ ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2017, 01:07:11 AM »
อันนี้ต้องบอกว่าขอเดานะครับ แต่เท่าที่นึกดูลองคิดง่ายๆว่า ซีรี่5และซีรี่3ปีพอๆกัน หลังจากหมดBSI แล้ว ราคาไม่ทิ้งกันมากเท่าไหร่ครับ ถ้าเทียบราคาซื้อของแต่ละรุ่นแล้วลองคำนวนดูครับว่าตัวไหนคาดทุนน้อยกว่า

ส่วนเรื่องกระจกเรื่องมอเตอร์นั้นไม่น่าจะต่างกับตัวธรรมดาเท่าไหร่ ส่วนเรื่องสนิทหรือไม่เท่าที่ลูบๆคลำดูก็พอไหวนะครับ ระยะยาวนี่ก็น่าจะพอได้อยู่ ส่วนระยะยาวเรื่องอะไหล่แน่นอนว่าต้องหายากกว่าตัวธรรมดาแน่นอนในระยะยาว แต่จะยากแค่ไหนอยู่ที่ความนิยมต่อจากนี้ด้วยครับว่ายอดขายจะดีมั้ยครับ

Nhong@sakon

• *
Re: 520d Sport กับ 320d GT M Sport ระยะยาวรวมถึงขายต่อ ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 07:38:58 PM »
ผมว่าเลือกที่คุณชอบก่อนมั้ย ลองขับทั้งสองตัวดูก่อน เพราะอารมณ์การขับ ของทั้งสองคันต่างกัน พอสมควร แล้วค่อยมาคิดเรื่องต่อไปครับ

RenovA

• Jr. Bimmer
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 02:00:37 PM »
ซื้อรถยุโรปอย่างบีเอ็ม อย่าคิดถึงราคาขายต่อ มันจี๊ดดด  ;D 

chund

• *
  • 520d G30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2018, 06:38:36 PM »
ชอบทรงไหนก็จัดไปเลยครับ  ก่อนหมด BSI ค่อยขายต่อถ้าอยากได้ราคาดี

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 12:01:23 AM »
 ;D จัดไปครับไปลองขับ แล้วเลือกที่ชอบเลยครับไม่ลองไม่รู้