ผู้เขียน หัวข้อ: - - - ช่วยด้วยครับ นํ้าในหม้อนํ้าหาย - - -  (อ่าน 3095 ครั้ง)

tankman

• Jr. Bimmer
  • **
- - - ช่วยด้วยครับ นํ้าในหม้อนํ้าหาย - - -
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 09:12:46 AM »

LINE it!

- - - ช่วยด้วยครับ นํ้าในหม้อนํ้าหาย - - -

อาทิตย์ละลิตร ไม่รู้หายไปไหน
ไม่มีนำ้หยด หายรอยรั่วไม่เจอ
ทำไงดีครับ

แล้วถ้าต้องเปลี่ยนหม้อนํ้าราคาเท่าไรครับ

tankman

• Jr. Bimmer
  • **
Re: - - - ช่วยด้วยครับ นํ้าในหม้อนํ้าหาย - - -
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 09:13:45 AM »
อ๋อ รถ e60 ครับ

tums999

• New Bimmer
  • *
Re: - - - ช่วยด้วยครับ นํ้าในหม้อนํ้าหาย - - -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 10:17:51 AM »
เข้าอู่ หรือ ศูนย์ก็ได้ครับ เค้าจะใส่น้ำ แล้วอัดลมเข้าไป รั่วตรงไหนได้รู้แน่นอน

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 01:21:27 AM »
ลองตามที่คุณ tums999 บอกเลยครับ ตามอู่จะมีที่อัดแรงดันเข้าไปทำให้เห็นได้ชัดว่ามีน้ำรั่วมาจากตรงไหนครับ ลองหาดูครับเพราะบางทีอาจเป็นตามดรั่วทีละน้อยเฉพาะตอนวิ่งเลยไม่ค่อยเห็นครับ หากหายเยอะขนาดนี้แล้วยังไม่เคยความร้อนขึ้นก็สบายใจได้ว่าอาจไม่เป็นเยอะเท่าไหร่ครับ น่าจะแค่รั่วออกด้านนอก ถ้ารั่วเข้าเครื่องอาจมีน้ำมันเครื่องบนอยู่ในน้ำหม้อน้ำหากเป็นเนื่องจากฝาโก่งก็อาจทำให้ฮีทได้บ่อยๆด้วยครับ ยังไงรีบไปหาดีกว่าครับ
 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2017, 01:23:33 AM โดย BIMMERRUSH »