ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างเลย  (อ่าน 2645 ครั้ง)

Aauy

• New Bimmer
  • *
ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างเลย
« เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 02:25:38 PM »

LINE it!

ไฟหน้าไม่สว่างเลยครับ
พอดีไฟขาดพอดีอยากเปลี่ยนใหม่มีแนะนำไหมครับ
อยู่แถวลาดพร้าว ราม

เปลี่ยนราคาประมานเท่าไรครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 11:43:13 PM »
รถรุ่นไหน ไฟอะไรครับ ตอบแบบรวมๆเลยแล้วกันครับ ถ้ายังไม่ซีนอนเปลี่ยนแบบไหนก็ไม่สว่างครับ จะแบบขาวหรือแบบเดิม เพิ่มไฟก็ไม่สว่าง ทำใจเลย ต้องจัดซีนอลอย่างเดียวครับ แต่อย่าติดที่สว่างมากไปครับพี่ตำรวจเค้าจะปรับเอาและเกรงใจเพื่อนร่วมทางด้วยครับ

แต่หากเป็นซีนอลอยู่แล้วลองดูว่าฟิมล์เราดำไปมั้ย หรือหลอดใกล้สิ้นอายุขัยรึยัง เช็คหมดแล้วยังไม่สว่างคงต้องเพิ่ม k สูงขึ้นครับ

อีกอย่างหากเก่าแล้วตัวสะท้อนในโคมอาจจะหมดอายุขัยแล้วครับ เปลี่ยนหลอดก็อาจจะไม่ดีขึ้น อาจต้องเปลี่ยนทั้งโคม หรือแปลงเปลี่ยนจานสะท้อนแสงด้านหลังใหม่ครับ

ถ้าบอกรายละเอียดรถมากกว่านี้ได้จะดีมากครับ จะช่วยวิเคราะห์อีกทีครับ