ผู้เขียน หัวข้อ: E46ไฟหน้าเปลี่ยนเป็นledไม่ได้หรอครับ  (อ่าน 5860 ครั้ง)

Aauy

• New Bimmer
  • *
E46ไฟหน้าเปลี่ยนเป็นledไม่ได้หรอครับ
« เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 04:51:16 PM »

LINE it!

เอาไปเปลี่ยนเป็นledมาครับ
ไฟขึ้นโชว์ทั้ง2ข้างเลย
ติดตัวหลอกเซนเซอร์ก็ไม่หาย
ต้องติดได้แค่ไฟซิน่อลใช่ไหมครับ
ต้องใช้สเป็กเท่าไรรู้แค่อยากได้ขาวๆต้อง6500k
แต่วัตต์กับค่าลูเมนมีให้เลือกไหมครับ
รบกวนหน่อยครับ
หรือใครมีวิธีติดledแล้วไฟไม่เคือนบ้างครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: E46ไฟหน้าเปลี่ยนเป็นledไม่ได้หรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 11:55:33 PM »
อันน้ีถ้าเป็น led ยังไม่เคยนะครับ แต่ลองดูครับตอนยุคซีนอลมีใหม่ๆผมเคยเอาไปติด ยุคนั้นเขาใช้ติดไฟหลอกเข้าไปข้างหลังอีกหลอดนึง ไฟไม่เตือนเลย ได้ไฟส่องในฝากระโปรงด้วยครับ 555  หรืออาจมีเทคนิคอื่นๆเคยเห็นเขาทำกันอยู่ครับ

e39 ของผมใช้8000k ครับ มองทางได้ชัดเจนขึ้นเยอะ แต่ปรับให้เข้าที่นะครับอย่าให้สูงเกินไปมันจะแยงตาคนอื่นเค้าครับ ;D

Aauy

• *
Re: E46ไฟหน้าเปลี่ยนเป็นledไม่ได้หรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 01:43:01 AM »
ใช่ครับติดไม่ได้เลยต้องเปลี่ยนมาใช้ซีน่อลเหมือนเดิม
เอาแค่6500kพอครับชอบขาวๆดกินไปถึง8000kมันจะออกฟ้าๆ
นัดช่างไว้วันศุกร์นี้แล้วพยายามใส่ledก็ไม่ได้ติดกล่องหลอกก็ไม่ได้
เลยมาสอบถามดูครับผม

ขอบคุณครับผม

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 11:29:52 PM »
อันนี้ไม่เคยลอง led เหมือนกัน เดี๋ยวเอาไว้มีโอกาศจะลองถามช่างมาให้อีกทีนะครับ ส่วนตอนนี้คงต้องซีนอลไปก่อน ได้ผลยังไงแจ้งด้วยครับเผื่อเป็นความรู้ให้เพื่อนๆในบอร์ดต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ

Aauy

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2018, 05:51:31 PM »
ไม่ชัวร์นะครับลองเอามาเปลี่ยนกลับเป็นซีน่อลก็ไฟโชว์สรุปเปนเพราะ
เปลี่ยนไฟเลี้ยวกะไฟหรี่เปนledเลยไฟโชว์
ช่างบอกไม่แนะนำ ledเพราะอยู่ในโปรเจคเตอร์แล้วไม่สว่างเท่าซีน่อล
สรุปเปลี่ยนไม่ได้ใช้ซิน่อลต่อไป
แต่อาจจะเปลี่ยนไฟหน้าเปนledได้ถ้าติดตัวหลอกเพิ่ม

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 12:27:23 AM »
led สว่างสู้ซีนอลไม่ได้ครับ เผลอๆส่วางไม่ต่างไฟเก่าเท่าไหร่ แต่หากไม่อยากติดซีนอลเคยเห็นบางร้านเอาจานฉาย (ที่สีเงินๆด้านในโคมน่ะครับ ) มาเปลี่ยนใหม่ ไฟไม่ซีนอลก็สว่างขึ้นพอดูครับเพราะมันสะท้อนดีกว่าเดิม
 ;)

แต่ซีนอลจบกว่าเยอะครับ อย่าแยงตาผู้อื่นเป็นใช้ได้ ;D