ผู้เขียน หัวข้อ: สดๆร้อนๆเลยครับ พวงมาลัยแข็งปั้ก แล้วก็เกิดแบบนี้  (อ่าน 2801 ครั้ง)

mc_odama

• New Bimmer
  • *

LINE it!

https://www.picz.in.th/image/74i25a

อยู่ดีๆก็มาเลย ไม่มีอาการกุกกักๆอะไรมาก่อนเลย สตาร์ทเครื่องอีกทีขึ้นงี้เลยครับ

ต้องทำอย่างไรครับ หรือเข้าศูนย์อย่างเดียว

BIMMERRUSH

• Hero Member
น่าจะเกิดจากความผิดปรกติของชุดพวงมาลัยแน่นอนครับ แต่ก็อย่าเพิ่งตกใจไป อาจเป็นแค่เซ็นเซอร์ต่างๆเสียหรือแจ้งผิดพลาด อาจไม่ได้เสียอะไรมากมาย บางทีสายไฟชุดของแร็กเสียหายหนูแทะก็เกิดขึ้นได้ครับ หนักๆนี่ก็อาจเป็นที่แร็กเลยครับ ไม่ทราบว่ารถหมดประกันหรือ BSIหมดรึยัง ถ้ายังมีรีบเข้าไปตรวจเช็คเลยครับ

ถ้าหมดแล้วอาการพวกนี้ลองเช็คอู่นอกอาจจะจบถูกกว่าครับ เข้าศูนย์นี่สายไฟขาดนิดหน่อยอาจโดนเปลี่ยนทั้งยวงครับ ทั้งนี้อย่าลืมเช็คราคาและเปรียบเทียบราคาก่อนซ่อมทุกครั้งครับ บางครั้งเจออู่แพงๆถูกกว่าศูนย์ไม่เท่าไหร่ก็มีถ้าอย่างนั้นเข้าศูนย์ดีกว่า อย่าลืมถามราคาและเช็คราคาอู่อื่นๆทุกครั้งครับ  ;D

เอาใจช่วยให้ไม่เป็นอะไรมาก และหายเร็วๆครับ