ผู้เขียน หัวข้อ: - -​ -​ e60 ไฟโชว์ นํามันเบรคครับ -​ -​-  (อ่าน 3356 ครั้ง)

tankman

• Jr. Bimmer
  • **
- -​ -​ e60 ไฟโชว์ นํามันเบรคครับ -​ -​-
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 09:59:00 PM »

LINE it!

- -​ -​  e60 ไฟโชว์ นํามันเบรคครับ -​ -​-

เหยียบเบรคหยุดแล้วจะค่อยๆ จนหาย
1. ถ้าเปลี่ยนถ่ายนำ้มันเบรคไปเลยจะหาย
2. หรืออาจเป็นตรงจุดอื่น
3. ค่าเปลียนถ่าย นำ้มันเบรค อู่นอกราคาประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: - -​ -​ e60 ไฟโชว์ นํามันเบรคครับ -​ -​-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 12:22:26 AM »
1. อันนี้ไม่แน่ใจว่าลองเช็คระดับน้ำมันเบรครึยังครับว่าปรกติมั้ย ถ้าเช็คแล้วพร่องลองเช็คผ้าเบรคด้วยว่าใกล้หมดรึยัง ปรกติถ้าไม่มีอะไรรั่วเวลาน้ำมันเบรคหายเยอะๆแสดงว่าผ้าเบรคเริ่มบางด้วยครับ แต่ถ้าผ้าเบรคยังหนาอาจมีรั่วลองให้ช่างเช็คดู แต่ถ้าห่วงเรื่องไฟลองเติมดูก่อนได้ครับ

2. ถ้านอกเหนือระบบเบรคแล้ว อาจเป็นที่ตัวเซ็นเซอร์เอง หรือบางกรณีอาจเกิดจากระบบไฟ หรือแม้กระทั่งแบตอ่อนหรือใกล้เสื่อมก็เป็นสาเหตุให้ระบบไฟรวนๆได้เหมือนกัน เช่นรถผมe66ตอนนี้แบตเสื่อมเก็บไฟได้ไม่เต็มที่แต่อาการที่โชว์ดันไปโชว์ไฟdynamic drive สะอย่างงั้น 555 ;D

3. ค่าแรง+ค่าของ แล้วแต่อู่แล้วแต่ยี่ห้อเลยครับ +- 1000 ประมาณนี้ครับ ไม่แพงครับ