ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเปลี่ยนลำโพงกับ ROJ MIRAGE บ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 7089 ครั้ง)

พ่อน้องเจ

• New Bimmer
  • *
ท่านใดเปลี่ยนลำโพงกับ ROJ MIRAGE บ้างมั๊ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 04:45:59 PM »

LINE it!

อยากทราบว่า คุณภาพน่าพอใจหรือเปล่าครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ท่านใดเปลี่ยนลำโพงกับ ROJ MIRAGE บ้างมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 12:49:45 AM »
ส่วนตัวได้ยินชื่อเสียงมาพอสมควรครับ ผมว่าคุณภาพเสียงน่าจะดีขึ้นพอควรขึ้นอยู่กับงบประมาณและของที่ได้ แต่ราคานี่ถ้าเทียบกันกับที่อื่นๆน่าจะแพงกว่าพอตัวเลยครับ ยังไงลองเปรียบเทียบดูครับ ;D

พ่อน้องเจ

• *
Re: ท่านใดเปลี่ยนลำโพงกับ ROJ MIRAGE บ้างมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:55:57 AM »
พอจะแนะนำที่อื่นให้ได้มั๊ยครับ

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:19:56 PM »
ส่วนตัวไม่ค่อยได้เล่นเครื่องเสียง แต่เคยมีโอกาสได้คุยกับสมาชิกท่านนึงที่เคยไปติดร้าน sound up ตรงแถวใกล้ๆเดอะมอลท่าพระ เห็นเค้าว่าดี รื้องานประกอบเรียบร้อย  ส่วนตัวก่อนหน้านี้เคยอยากเอาไปติดกล่องTV digital สอบถามราคาไปที่ร้านก็ให้ราคามาใช้ได้ครับไม่แพงมาก แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปทำเลยครับ ถ้าสนใจจะลองถามๆเพื่อนที่เคยไปติดให้ครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 10:30:24 PM โดย BIMMERRUSH »

พ่อน้องเจ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 08:58:56 AM »
ขอบพระคุณมากครับ ร้านค่อนข้างใกล้บ้านด้วย (ร้าน mirage อยู่ไกลมาก)

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 10:30:51 PM »
ยินดีครับ ได้ผลอย่างไรบอกด้วยนะครับ อยากเอาไปทำเหมือนกัน  ;D

พ่อน้องเจ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 03:40:43 PM »
ได้ลองเข้าไปดูใน web ของทางร้าน รู้สึก ไม่ประทับใจเลยครับ
ไม่เหมือนของทาง mirage เร้าใจกว่าเยอะ
แต่อย่างไรก็ตามจะหาโอกาสไปดูที่ร้านจริงๆ
ดูซิว่าเป็นอย่างไร

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 10:14:12 PM »
ลองดูครับ เข้าไปคุยดูดีกว่า เรื่องเว็บมันเป็นเรื่องการตลาดครับ แต่ฝีมือต้องไปลองดูเองที่ร้านครับ แต่ยังไงอันนี้ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรนะครับ และยังไม่เคยใช้บริการเค้า เพียแค่ได้ยินมาและเคยเช็คราคาเท่านั้นครับ ก่อนติดตั้งพี่ลองตัดสินใจด้วยตัวเองอีกทีครับ ;D

NerryEvopy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2024, 04:10:29 AM »
Hello from Happykiddi.