ผู้เขียน หัวข้อ: Bmw e36 เซ็นทรัล ล็อคทำงาน แต่ใาถังน้ำมันไม่ล็อค  (อ่าน 3333 ครั้ง)

Nakul18

• New Bimmer
  • *

LINE it!

ซื้อตัวมอเตอร์มาเปลี่ยนแล้ว ตอนแรกเสียบไฟใช้งานได้ พอผ่านไปสักพักใช้งานไม่ได้ไฟไม่มา ไปให้ช่างจัมพ์สายมาจากประตู้หน้าก็มีอาการแบบเดิม หรือต้องไปจั๊มสายตรงไหนหรือเป็นที่ รีเลย์ หรือกล่อง หรือฟิว ครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: Bmw e36 เซ็นทรัล ล็อคทำงาน แต่ใาถังน้ำมันไม่ล็อค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 10:16:38 PM »
ก่อนอื่นลองวัดดูอีกทีครับ ลองวัดดูล็อคกับปลดล็อคจะสลับกัน+12VDCและ-12VDC ถ้าไฟไม่มาก็คงต้องไล่สายไฟดูครับ ไม่แนะนำให้แปลง ถ้าไฟมาแต่ไม่หมุนแกะมาซ่อมได้ หรือซื้อใหม่ตัวละ 2000 กว่าบาท มือสอง500 กว่าบาท

ในกรณีไฟไม่มา จริงๆต้องลองไล่สายไฟดูครับว่าไฟหายไปตรงไหน จริงๆแล้วอาการแบบนี้ลองไล่ดูดีกว่าครับ ไม่จำเป็นต้องแปลงอะไรเป็นอาการที่ไม่ยากเท่าไหร่นะครับ อาจเป็นที่ขั่วหรือเป็นที่ตัดต่อไว้ตรงไหนไม่ดีรึป่าว  บางกรณีเคยเจอพวกที่ติดรีโมทเพิ่มอาจเดินสายไม่ครบก็มีครับ  ถ้าเทสได้ว่าจริงๆแล้วมอเตอร์ยังดีอยู่ผมว่าหาร้านไฟเก่งๆทำไม่น่ายาก ลองเปลี่ยนอู่ดูครับ

;D