ผู้เขียน หัวข้อ: e60​ไฟพวงมาลัยโชว์ พวงมาลัยไม่อยู่ตรงกลาง ทำไงดีครับ  (อ่าน 5035 ครั้ง)

tankman

• Jr. Bimmer
  • **

LINE it!

e60​ไฟพวงมาลัยโชว์ พวงมาลัยไม่อยู่ตรงกลาง ทำไงดีครับ

tankman

• **

tankman

• **

tankman

• **
หรือเป็นเพราะช่วงล่างหลวม
จะซ่อมอันไหนก่อนดี

BIMMERRUSH

• Hero Member
อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นกรณีไหนนะครับ เพราะอาจต้องบอกอาการเวลาขับร่วมด้วย แต่ทางที่ดี เริ่มเช็คช่วงล่างดูก่อนครับ ไล่จากยางบวมมั้ย ช่วงล่างปรกติมั้ย ศูนย์ตรงดีมั้ย ไล่มาจนถึงแร็คพวงมาลัยเลยครับ ลองไล่ดูก่อนครับ

ลองขับช้าๆแล้วพวงมาลัยกระตุกๆ ลองก้มมองที่ยางครับ อาจบวม  ถ้าไหลไปข้างนึงแล้วเวลาหักพวงมาลัยมีเสียงประกอบก็ลองดูช่วงล่างด้วยครับ  ลองดูก่อนนะครับ ;D

tankman

• **
ขับปกติดีครับ
แต่พวกช่วงล่าง ลูกหมากน่าจะหลวมแล้ว
พน จะลองไปทำช่วงล่างแล้วตั้งศูนย์ดู
ไม่รู้ว่าอาการพวงมาลัยจะหายไหม

BIMMERRUSH

• Hero Member
ลองเช็คดูครับ ตัวไหนหลวมก็จัดการสะ ตัวไหนยังดีก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหมดก็ได้ บางคนยกชุดทุกรอบ แพงหนักเลยครับ ;D