ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องอู่นอกครับ x1  (อ่าน 3066 ครั้ง)

Yutthapong85

• New Bimmer
  • *
ขอคำแนะนำเรื่องอู่นอกครับ x1
« เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 12:00:53 AM »

LINE it!

สวัสดีครับ ผมกำลังจะได้ x1(เบนซิน)ปี2013 มือสองมาใช้ รถหมด bsi แล้วครับ
คงต้องserviceข้างนอก รบกวนแนะนำอู่นอกที่ไว้ใจได้ให้ผมด้วยครับ
(ผมอยู่แถวพระรามสามครับ ไกลหน่อยได้ครับ)
แล้วรุ่นนี้มีปัญหาซ่อมจุกจิกมั้ย แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
 :) :) :)

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่นอกครับ x1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 12:08:31 AM »
ใกล้ๆ ฝีมือและราคาOKก็ พระราม3การาจครับ อู่เขียวๆอยู่เลยธ.กรุงศรีสำนักงานใหญ่มาหน่อยครับ ถ้าไกลหน่อยแนะนำ BMราชพฤก และ BMบางนาครับ
 ;D

รุ่นนี้ใช้ง่ายไม่จุกจิกเท่าไหร่ครับ ซ่อมได้ไม่ยากนัก หากได้รถที่ดีสมบูรณ์มาก็ใช้ได้ยาวๆ ตอนเลือกซื้อแนะนำดูให้รอบคอบครับ หากมีตรงไหนผิดปรกติถ้าปรึกษาผู้เชี่ยวชาญได้จะดีมากครับ จะได้รู้ว่าสิ่งปรกติเหล่านั้นจะบานปลายภายหลังหรือไม่ หรือถ้าเสียจะซ่อมแพงมั้ย จะได้ทราบว่าควรซื้อหรือไม่ และจะได้ตกลงราคาเผื่อซ่อมไว้ด้วยครับ

Yutthapong85

• New Bimmer
  • *
Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่นอกครับ x1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:53:11 PM »
ขอบคุณครับผม