ผู้เขียน หัวข้อ: bmw x5 2003 ยังน่าใช้อยู่มั้ย ค่าซ่อมบำรุงแพงมั้ย  (อ่าน 3430 ครั้ง)

sing

• New Bimmer
  • *

LINE it!

กำลังศืกษา

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: bmw x5 2003 ยังน่าใช้อยู่มั้ย ค่าซ่อมบำรุงแพงมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 11:27:23 PM »
น่าใช้ครับ เครื่องตัวนี้ดีมาก ในตอนที่ออกมานับเป็นเครื่องที่ดีมากๆตัวนึง ขับดีอะไหล่ไม่ได้แพงมากมายอะไรครับก็พื้นฐาน BMW ทั่วไป ช่วงล่างพวกถุงลมซ่อมได้ไม่แพง เครื่องเกียร์นับว่าสุดยอด ขับดีมากๆ กินน้ำมันพอตัวในเมือง แต่ทางยาวหรือทางไกลไม่เท่าไหร่ครับ ถ้าขับรถติดน้ำหนักตัวมันเยอะครับขับๆจอดๆจะเปลืองนิดนึง ติดแก๊สหัวฉีดได้หากขับเยอะและอยากประหยัด หรือถ้าซื้อเป็นรถคันที่2ไม่ได้ขับมากมายนักไม่ต้องติดแก๊สก็ได้ครับ  ;D

sing

• New Bimmer
  • *
Re: bmw x5 2003 ยังน่าใช้อยู่มั้ย ค่าซ่อมบำรุงแพงมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:06:22 AM »
ขอบคุณมากครับ
ยังไม่เคยใช้รถยุโรป เลยกลัวนิดหน่อย กลัวคนจะสมน้ำหน้า ถ้าซื้อมาซ่อม ราคาเพิ่มอีกหน่อยก็ได้รถญี่ปุ่ญป้ายแดงแล้ว
คือมันจะเสียง่ายไหม อาหล่ัยมีที่ซื้อยากไหม อู่ดีๆมีมั้ยแบบซ่อมจบ ขอบคุณครับ แต่ของยังงี้ไม่ลองไม่รู้ เลยอยากศีกษาหาข้อมูลไว้เยอะๆ

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:00:15 PM »
ข้อสำคัญอันดับแรกก่อนซื้อคือศึกษาถูกต้องแล้วครับ ข้อสำคัญอันดับต่อมาคือ เลือกซื้อรถให้ดีครับ นอกจากราคาต้องได้แล้ว รถที่ได้มาต้องสมราคาด้วย คือถ้าสมบูรณ์แต่แพงนิดนึงอาจต้องยอมซื้อครับ แต่เน้นว่าต้องสมบูรณ์จริงๆ ส่วนหากรถราคาต่ำแต่ซื้อมาแลวต้องซ่อม ต้องชัวร์จริงๆว่าเสียที่อะไรเพราะบางทีอาจมาบานปลายแต่แรกแล้วจะเสียอารมณ์ครับ

แต่จริงๆถ้ามีเงินสำรองสักก้อนก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรครับ มันก็ไม่ได้ซ่อมแพงอย่างที่คิด อู่ซ่อมจบๆก็เยอะครับหายห่วงครับ