ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาและความเห็นสำหรับรถ BMW สำหรับที่บ้าน  (อ่าน 3233 ครั้ง)

ERS

• New Bimmer
  • *

LINE it!

สวัสดีครับ ผม เอก สมาชิกใหม่ครับ
พอดีติดใจในความแรงและอัตราเร่งที่ดี ของ BMW (ได้ลอง 330e และ 520d)
เลยจะหามือสอง มาใช้เพราะที่บ้าน มี กระบะ กับ SUV อยู่แล้ว
BMW จะมาแทนที่ Camry ซึ่ง จะเป็นรถใช้ไม่เยอะ ปีละ 10,000 km ได้
และแฟนจะเป็นคนขับคันนี้ด้วย (กระบะกะ SUV เค้าขับไม่ได้) ใช้ในเมือง นานๆ วิ่ง ตจว.
ตอนนี้เลยสนใจเต็มไปหมด และทำให้ลังเล เลือกไม่ถูกเลย ที่สนใจมี
520 d
320 d
330 e
ความต้องการ option ที่ต้องมี
Comfort access
sensor หน้า หลัง
เบาะดำ , น้ำตาม (ไม่เอาครีม)
งบประมาณ 1.5 MB. +/- 10%
รถยังมี BSI สัก 1-2 ปีจะดีมากเลย
ไมล์ไม่เกินสัก 50,000 km.
การเติมน้ำมันไม่ใช่ประเด็น

ปล.เป็นยุโรปคันแรกของบ้านด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
Re: ขอคำปรึกษาและความเห็นสำหรับรถ BMW สำหรับที่บ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 07:07:40 PM »
ในตัวเลือก ชอบ 520D มากที่สุด ขับดีกว่าอีก2ตัวพอสมควร ค่าซ่อมบำรุงไม่ต่างกันมาก

ERS

• New Bimmer
  • *
Re: ขอคำปรึกษาและความเห็นสำหรับรถ BMW สำหรับที่บ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 08:36:54 PM »
ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ที่บ้านก็เทใจไป520d
กำลังหามือสองอยุ่เดวต้องมาขอคำปรึกษาในนี้แน่ๆครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 11:30:27 PM »
ความเห็นเหมือนลุงครับ แต่ยังไงไปหาลองขับดูสักหน่อยก็ดีครับ เผื่อเปลี่ยนใจต่างคนต่างความชอบครับ สมาชิกบางท่านก็ชอบความคล่องตัวของ ซีรี่3มากกว่า ถ้ามีโอกาสหาลองขับดูดีกว่าครับ จะได้ตัดสินใจไม่พลาดครับ  ;D

หาไม่ได้หลังไมค์มาได้ครับ มีเพื่อนจอดรอขายอยู่เหมือนกันเผื่อแนะนำให้ได้ครับ  8)