ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถดึงเบรกมือมาตลอดทาง  (อ่าน 3044 ครั้ง)

ไอดิน

• New Bimmer
  • *
ขับรถดึงเบรกมือมาตลอดทาง
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2018, 09:31:17 PM »

LINE it!

ขับรถดึงเบรกมือจนมารู้ตัวอีกที ขับไปอีกสักพักหน้าปัดรถขึ้นคำว่า DIRVING SATBILISATION จอดรถดับเครื่องยนต์และสตาร์ทใหม่ขับไปสักพักก็ขึ้นเหมือนเดิม สอบถามผู้รู้คะว่าทำอย่างไรดี

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: ขับรถดึงเบรกมือมาตลอดทาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2018, 10:49:04 PM »
จริงๆไม่น่ามีอะไรมากครับ ไม่แน่ใจว่าหน้าจอขึ้นอย่างไร ลองเข้าไปหน้าที่โชว์ครับ ลองอ่านดีๆ ถ้ามีปุ่มokให้ลองกดดูครับ ถ้าไม่หายแนะนำเอาเข้าศูนย์หรือหาอู่ที่ไว้ใจได้ลองดูครับ อาการพวกนี้ไม่น่าสาหัสอะไรมากครับ บางทีแบตอ่อนก็โชว์แล้วครับ บางทีอาจเป็นที่ชุด DSC ลองกดปุ่มที่เกี่ยวกับ dsc หรือปุ่มที่มีรูปรถไถลๆดูครับ กดๆปล่อยๆ ดูว่าหายมั้ย ส่วนกรณีของคุณมีเหตุเพราะลืมปลดเบรกมืออาจต้องไปเช็คชุดเบรกมืออีกทีว่ายังอยู่ในสภาพปรกติมั้ย แล้วให้เขาลบไฟให้ดูครับ ลองดูก่อนครับ ไม่หายว่ากันอีกทีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2018, 10:53:00 PM โดย BIMMERRUSH »

Panta2011

• New Bimmer
  • *
Re: ขับรถดึงเบรกมือมาตลอดทาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 07:57:33 AM »
ดูสีน้ำมันเบรค ดำหรือเปล่่า มีกลิ่้นเหม็นไหม้ที่ผ้้าเบรคป่าว