ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ มือใหม่เลย สนใจ E38 ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม  (อ่าน 2845 ครั้ง)

orosmanson

• New Bimmer
  • *

LINE it!

ผมสนใจ หา E38 ไว้ใช้งานครับ รบกวนขอคำแนะนำครับ  หรือว่า พี่ๆท่านใดใช้อยู่ เป็นยังไงบ้าง ต้องหารุ่นไหนถึงจะดูแลง่ายหน่อยครับ  มีอะไรต้องห่วงมากเป็นพิเศษบ้างครับ  เครื่องเกียร์ ช่วงล่าง  มีอู่แนะนำบ้างมั้ยครับ ใน กทม ได้ทุกที่เลยที่ทำแล้วซ่อม ใช้งานได้ยาว ๆ ราคาไม่เวอร์แต่ซ่อมจบ ๆ แล้ว ที่ไหนรับแปลง โช็คให้ใส่โช็คธรรมดาได้บ้างมั้ยครับ

เรื่องระบบไฟฟ้า เป็นยังไงบ้างครับ   

ขอบพระคุณพี่ ๆ ทุกท่านมาก ๆ ครับ 

BIMMERRUSH

• Hero Member
ยินดีต้อนรับครับ  ;D
สำหรับE38เล่นได้เลยครับ เน้นหารถสมบูรณ์ๆครับ ส่วนใหญ่ก็จะใช้ได้ยาวๆไม่มีปัญหาอะไรพิเศษมาก เลือกตัวLจะนิยมกว่าและสวยกว่าครับ 555 (ความชอบส่วนตัว) ส่วนที่ต้องเน้นก็พวกความร้อน และระบบไฟครับแต่ก็ไม่ได้ยุ่งยากมาก อาจเสียนู้นนิดนี่หน่อยบ้างบางครั้ง แต่หากได้รถที่สมบูรณ์ๆมาก็ใช้ได้ยาวครับ อาจมีซ่อมตามอายุบ้างแต่หากได้อู่ที่วางใจได้ทั้งเรื่องฝีมือและราคาก็โอเคครับ เรื่องโช๊คที่กลัวๆซ่อมแพงก็สามารถแปลงเป็นธรรมดาได้ ใช้ได้ยาวๆไป หรือจะซ่อมเดิมๆเดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงแล้วครับ ส่วนเรื่องอู่ในกรุงเทพเยอะเลยครับหายห่วง บอกพิกัดที่สะดวกมาสามารถแนะนำได้ครับ ไม่ต้องห่วงครับ

โดยรวมแม้จะเจอรถBMW มาหลายรุ่นแต่ e38นี่เป็นรถที่น่าขับจริงๆทั้งรูปลักษณ์และสมรรถนะ รวมถึงราคาที่เร้าใจมากในตอนนี้ครับ ไม่ต้องแต้งเยอะแค่ใส่Magสวยๆก็หล่อแล้วครับ

orosmanson

• New Bimmer
  • *
เรื่องอู่ ผมสะดวกแถว นนท์ และ พระราม 9 ครับ

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
ถ้าแถวนนท์ขับเข้ามาหน่อยมาเข้า BMราชพฤกษ์ได้ครับ  ;D