ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ เพิ่งได้ 520D LCI E60 มาใหม่ ขอถามเกี่ยวกับไฟหน้า  (อ่าน 2757 ครั้ง)

azdza

• New Bimmer
  • *

LINE it!

จะเคลมไฟหน้ากับประกันภัย เปิดเคลมกับประกันภัยแล้ว ทั้งซ้ายและขวาเลย ที่ต้องการทราบคือ
รถรุ่นนี้มีไฟหน้ากี่แบบครับ งงไปหมด มีทั้งเลี้ยวตาม ไม่เลี้ยวตาม มีวงแหวน ไม่มีวงแหวน สว่างเท่ากันไม่เท่ากัน ฯลฯ
ถ้าเปลี่ยนจะต้องเปลี่ยนเป็นแบบใหนที่มีคนนิยมและสวยสุดครับ
โดยมากประกันจะให้ของใหม่แท้หรือแท้มือสอง หรือของเทียบก็ยังไม่รู้ยังไม่ได้ามประกันเลย
บางคนว่าเล่นของเทียบดีกว่า สวยกว่า ไฟมีวงแหวนมาให้เลย บอกตรงๆๆ งงกับไฟตาหน้าครับ

ขอแถมอีกนิด ไฟแก้มข้างบริเวณใกล้ประตูหน้า มีทั้งซ้ายและขวา ไฟนี้มีกี่แบบครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่ควรจะเปลี่ยนเคลมประกันจะเป็นแบบใหนดีครับ

ปล.รถสีขาวครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: มือใหม่ เพิ่งได้ 520D LCI E60 มาใหม่ ขอถามเกี่ยวกับไฟหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:15:37 PM »
คือปรกติประกันจะให้เหมือนของเดิมที่ติดรถอยู่ครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนไม่แนะนำของเทียบเท่าไหร่ครับ ขั่วมันละลาย และมีปัญหาง่ายครับ แนะนำให้เอาของแท้  ส่วนไฟแก้มข้างนี่ดูให้เข้ากับไฟหน้าไฟหลังครับ เช่นถ้าใสก็ให้ใสตามกัน รมดำก็รมเหมือนกัน หรือส้มก็ส้มเหมือนกันครับ

ของเทียบขั่วละลายเร็วมาก ถ้าโชคดีก็ใช้ได้นาน ถ้าบังเอิญดวงไม่ดีไม่นานก็มีปัญหาแล้วครับจากประสบการณ์ที่เคยใช้มา หลังๆไฟแต่งของเทียบนี่ลาขาดเลยครับ ;D