ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ e90 เล่นตัวไหนดีเอาทนๆซ่อมจบๆ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 3256 ครั้ง)

Billtec

• New Bimmer
  • *

LINE it!

พอดีผมอยากจะหา e90 มาใช้ เเต่ได้ยินข่าวลือไม่ดีมาก็หวั่นใจ
1.อยากทราบว่า ตัวไหน ทนไม่จุกจิก ดีเซลเบนซินได้หมดครับ  รบกวนพี่ๆช่วยเเนะนำด้วยครับ เตรียมงบเผื่อซ่อมไว้ 100k
2.มีช่างที่ไปดูรถรุ่นนี้เก่งๆเเนะนำไหมครับ อยากได้คนปรึกษามาก
ขอบคุณครับ ช่วยทีครับมือใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่องกลไกมากนัก

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: สนใจ e90 เล่นตัวไหนดีเอาทนๆซ่อมจบๆ ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 05:07:04 PM »
จริงๆ ถ้าเลือกทนๆก็ดีเซลครับ อึดทนกว่า แต่เบนซิลอาจจะซ่อมถูกกว่าเล็กน้อยครับ จริงๆลองขับก่อนได้ครับ ฟิลลิ่งต่างกันนิดหน่อย เอาที่ขับแล้วชอบก่อน ปัจจัยอื่นค่อยตามมาครับ เรื่องซ่อมหากได้รถที่สภาพดีมาก็ไม่ได้จุกจิกอะไรขนาดนั้นครับ เรื่องช่างที่จะดูรถ ช่างเก่งๆไม่ค่อยออกไปดูให้ด้านนอกอู่เลยครับ ถ้าให้แนะนำหารถได้ก่อนแล้วดูว่าอยู่ใกล้แถวไหน เดี๋ยวผมแนะนำที่ใกล้ๆให้อีกทีครับ จะได้ไปดูก่อนซื้อขายจริงครับ  หรือ inbox มาในแฟนเพจเฟสบุคก็ได้ครับ เดี๋ยวแนะนำให้ ทั้งรถ และช่างที่จะไปดูครับ

Billtec

• New Bimmer
  • *
Re: สนใจ e90 เล่นตัวไหนดีเอาทนๆซ่อมจบๆ ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 12:33:13 AM »
ขอบคุณมากจริงๆครับ ผมสบายใจขึ้นมาก ไว้ใกล้วันจะinboxไปนะครับ  :D :D

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 10:24:56 PM »
ยินดีครับ   ;D มีอะไรปรึกษาได้ตลอดครับ