ผู้เขียน หัวข้อ: BMW E 30 316 วางเครื่อง 3S ติดแก๊ส มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้าง ?  (อ่าน 3431 ครั้ง)

ธนูทวย คงควรคอย

• New Bimmer
  • *

LINE it!

BMW E 30 316  วางเครื่อง 3S ติดแก๊ส    มีข้อดี  ข้อเสีย  อย่างไรบ้าง ?

BIMMERRUSH

• Hero Member
ถ้าแนะนำตามความเป็นจริงก็คือ ถ้าเช็คดีแล้วเครื่องไม่หลวม ไม่สั่นจะติดแก๊สหรือไม่แก๊สก็ไม่ต่างครับ แต่รถวางเครื่องนี้เช็คละเอียดนิดนึงว่าที่เค้าขายเพราะวางมาไม่จบรึป่าว ข้อดีก็คือ ประหยัดครับทั้งแก๊สทั้งกิน3s ข้อเสียก็คือ ถ้าวางมาแล้วไม่จบอาจไล่กันงงหน่อยนะครับกว่าจะจบ และเวลาขายก็ขายยากด้วยรถวางเครื่อง
ผมเปรียบเทียบให้ฟังนะครับ ช่างbmพูดภาษาเยอรมัน ช่างtoyota พูดภาษาญี่ปุ่น ถ้ารถbmwวางเครื่องtoyota ต้องหาช่างที่พูดได้ทั้งเยอรมันและญี่ปุ่น555 จริงๆอยากให้เล่นรถเครื่องเดิมมากกว่าครับ

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
ข้อเสียคือไม่เดิม ขายไม่ได้ราคา ข้อดีหาไม่มีนอกจากตอนวางจะถูกกว่าแค่นั้นเลย นอกนั้นเครื่องเดิมยังไงก็ดีกว่า ถ้ายังไม่ได้ซื้อถอยห่างไว้ก่อน