ผู้เขียน หัวข้อ: BMW E 30 316 มีส่วนไหนที่ทุกๆคันมักจะผุ ใช่ตรงฐานแบต กับ ใต้คันเร่ง หรือเปล่า ?  (อ่าน 3257 ครั้ง)

ธนูทวย คงควรคอย

• New Bimmer
  • *

LINE it!

BMW E 30 316 มีส่วนไหนที่ทุกๆคันมักจะผุ ใช่ตรงฐานแบต กับ ใต้คันเร่ง หรือเปล่า ?

BIMMERRUSH

• Hero Member
ตรงฐานแบตมันผุแน่ๆอยู่แล้วครับ เพราะมันโดนไอจากแบตมันกัด หรือบางทีมันล้นมาตามท่อหายใจอันนี้ทำใจครับ รุ่นเก่าๆที่อยู่หน้ารถผุแทบทุกรุ่น ส่วนพื้นนี่ดูใต้คันเร่งแล้วดูฝั่งคนนั่งด้วยเลย ส่วนใหญ่ก็จะผุเหมือนกัน แต่ขอบอกว่าe30อายุขนาดนี้แล้วให้เช็คดูทั้งคันเลยครับ มันมีโอกาสผุได้ทุกส่วนถ้าเจ้าของเก่าดูแลมาไม่ดีครับ

ลุงหนวด

• Jr. Bimmer
  • **
เช็คให้รอบคันเลย อายุขนาดนี้ถ้าดูแลมาไม่ดีผุยันหลังคา แต่ที่แน่ๆก็ตรงที่เจ้าของกระทู้บอกเลยคันเร่งกับฐานแบต เห็นมีคนออกมาถามกันเรื่อยๆ2จุดนี้