ผู้เขียน หัวข้อ: X3 เวลาเบรคตอนรถหยุดสนิท และ ปล่อยเบรค จะมีเสียงครืดสั้นๆ ทุกครั้ง  (อ่าน 2832 ครั้ง)

พ่อน้องเจ

• New Bimmer
  • *

LINE it!

ตอนรถติดๆ ปล่อยรถไหล เลียเบรคนิดๆ พอรถหยุดสนิทปั๊บ หรือ ตอนปล่อยเบรค
จะมีเสียงครืด สั้นๆ
ปกติรึเปล่าครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
จากที่อ่านไม่แน่ใจว่าดังตอนหยุดสนิทหรือยัง หรือใกล้หยุดสนิทครับ เบื้องต้นลองเช็คถ้าเบรค ปั้มเบรค จานเบรคดูก่อนครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดปรกติก็ลองทำความสะอาดสะหน่อยแล้วใส่กลับไปลองดูก่อนครับ  ;D

BIMMERRUSH

• Hero Member
เพิ่มเติมครับ ถ้าระบบเบรคปรกติ ลองเช็คช่วงล่างเพิ่มเติมด้วยนะครับ ;D