ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้ครับf02รุ่นไหนน่าใช้สุดครับ  (อ่าน 3476 ครั้ง)

Ton740

• New Bimmer
  • *

LINE it!

แอบชอบhybrid. M

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: รบกวนขอความรู้ครับf02รุ่นไหนน่าใช้สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2019, 01:53:14 AM »
ส่วนตัว ถ้าถามว่าชอบตัวไหน ผมชอบตัวเบนซิลครับขับสนุกกว่า ฟิลลิ่งเร่งติดเท้าทันใจ ส่วนเรื่องประหยัดและอึดอาจต้องยกให้ดีเซล  ส่วนhybrid นี่ลองดูครับ ถ้าเรื่องประหยัดตอบโจทย์แน่นอนครับ แต่hybridห่วงเรื่องซ่อมอู่นอกนิดนึงครับ ซ่อมศูนย์ก็หายห่วง แต่เรื่องค่าซ่อมก็จะมีรายการมากกว่าตัวธรรมดากันนิดนึง ส่วนอัตราเร่งก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไรครับ ถือว่าทำได้ดีทีเดียว ;D

Ton740

• *
Re: รบกวนขอความรู้ครับf02รุ่นไหนน่าใช้สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2019, 01:43:06 PM »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ/มีผู้ใหญ่ใจดีแนะนำ ให้หาตัวLD แต่ดันไปถูกใจhybrid m. (ออฟชั้นใน M) ได้ใจมากๆครับ/แถมประกันให้3เดือนหรือ10,000โล...ท่านใดมีประสพการณ์กับรุ่นนี้รบกวนขอคำแนะนำ..ครับผมขอบคุณครับ :)

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2019, 01:17:21 AM »
เคยได้แต่ลองขับครับ ไม่เคยใช้ยาว โดยรวมถ้าถูกใจก็ได้นะครับ เท่าที่เคยคุยกับคนที่ใช้เค้าก็ว่าโดยรวมแล้วค่อนข้างดีทีเดียว ทั้งเรื่องประหยัดเชื้อเพลิงและความคุ้มค่า อัตราเร่งเท่าที่ลองมาhybridตัวนี้ทำได้ดีมากในบอดี้ขนาดนี้ เรื่องอัตราเร่งก็ค่อนข้างดีไม่บอกไม่รู้ว่าhybridครับ  ;D

รอสมาชิกท่านอื่นแวะมากแนะนำอีกทีครับ

Ton740

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2019, 08:28:29 AM »
ขอบคุณครับ.  เป็นข้อมูลที่มีผลในการตัดสินใจมากครับผม ;)

Ton740

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2019, 08:37:33 AM »
รบกวนขอรายละเอียดเกียวกับสติกเกอร์ครับผม

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 12:26:21 AM »
ยินดีครับ มีอะไรปรึกษากันได้ตลอดครับ

ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ รายละเอียดตามนี้เลยครับ
http://www.bimmerrush.com/board/index.php?topic=650.0

ส่วนเสื้อยังพอมีเหลือบางไซค์ครับ ถ้าสนใจด้วยลองบอกไซค์ที่ต้องการมาได้ครับ เดี๋ยวลองเช็คให้อีกทีครับ  ;D