ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นเซอร์ฝาท้ายรถ X1 มีปัญหา มีคำแนะนำมั้ยครับ  (อ่าน 4612 ครั้ง)

benzione

• New Bimmer
  • *

LINE it!

รบกวนปรึกษาท่านสมาชิกที่เคยเจออาการคล้ายๆ กัน หรือแอดมินครับ

BMW X1 (F48) หลังๆ รถมีอาการสวิตซ์ฝาท้ายมันเอ๋อๆ ครับ คือ บางวันก็กดปุ่มใช้งานไม่ได้ ต้องกดที่รีโมตเพื่อเปิดฝาท้ายเท่านั้น
ล่าสุดมีอาการเหมือนเซ็นเซอร์มีปัญหา คือ ผมมั่นใจว่า ปิดฝาท้ายสนิทแล้ว แต่มันขึ้นเตือน พร้อมเสียงว่า เราปิดไม่สนิท (Hood Open) เคยลองติดต่อไปที่ 0 แล้ว คิวยาวมาก และให้ทิ้งรถไว้ มีคำแนะนำมั้ยครับ ถ้าไปร้านที่เค้ารับซ่อมกลอนประตูรถ เค้าจะแก้ให้ได้มั้ย (ผมสะดวกโซน พัฒนาการ ศรีนครินทร์ บางนา ครับ)

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: เซ็นเซอร์ฝาท้ายรถ X1 มีปัญหา มีคำแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2019, 09:49:42 PM »
ให้อู่ BMW ดูให้ได้ครับ ลองไปให้เค้าเช็คดู ยิ่งไปตอนที่มีอาการยิ่งดีครับ หาเจอง่าย  แนะนำลองไป BMบางนา ตรงข้างๆไบเทคครับ ผมว่าอาการนี้ทำไม่ยากครับ หายแน่นอน ;D

benzione

• *
Re: เซ็นเซอร์ฝาท้ายรถ X1 มีปัญหา มีคำแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 02:42:44 PM »
ขอบคุณมากครับ
BMW บางนา ที่ไม่ใช่ German Auto ใช่มั้ยครับ

BIMMERRUSH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 01:55:33 AM »
ไม่ใช่ศูนย์ครับ อันนี้เป็นอู่นอก ถ้าฝั่งเข้าเมืองอยู่ก่อนถึงไบเทคนิดนึงครับ BM Bangna Service Center ครับ

benzione

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 02:41:16 PM »
ขอบคุณมากครับ  :)