ผู้เขียน หัวข้อ: แผงควบคุมแอร์กับนาฬิกาดิจิตอล  (อ่าน 6841 ครั้ง)

frongkittikun

• New Bimmer
  • *
แผงควบคุมแอร์กับนาฬิกาดิจิตอล
« เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 01:38:17 AM »

LINE it!

http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?page=3&id=A5934
ขออนุญาติแปะลิ้งค์นะครับ
-อยากทราบว่าทำไมมีตัวหมุนแอร์ 3ปุ่มครับ และนาฬิกาดิจิตอลแบบนี้แพงไหม
-ถ้าเปลี่ยนติดแอร์ออโต้จะดีไหมครับ
-และถ้าใส่เซนเซอร์รอบคัน+จอแสดงภาพเวลาถอยหลัง
ขอทราบราคาและข้อดีข้อเสียหน่อยครับ

ขอถามเพิ่มติมครับในอนาคต e34 อะไหล่จะหายากไหมครับ
แล้วถ้าจะเก็บอะไหล่ควรเริ่มตัวไหนดีครับที่ควรเก็บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2016, 01:50:14 AM โดย frongkittikun »

BIMMERRUSH

• Hero Member
Re: แผงควบคุมแอร์กับนาฬิกาดิจิตอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 03:58:33 AM »
ไอ้ตรงข้างๆวิทยุนั่น OBC ครับ หามาติดได้ครับ มันจะบอกค่าต่างๆของรถหลายอย่าง แต่หาของยากนิดนึงต้องรอจังหวะ หรือสั่งในEBAY เข้ามาครับ
แอร์นั่นรู้สึกเป็นแผงตัวนอกแยกอุณภูมิซ้ายขวาครับ ตรงกลางแรงพัดลม
แอร์เดิมๆดีกว่านะ อย่าเอาไปแปลงเลย e34แอร์แปลงมาเยอะๆสุดท้ายมันจะไม่ค่อยเย็นนะครับ ปรกติบางคันก็แอร์ไม่ค่อยเย็นอยู่แล้ว แล้วเวลาเสียนี่ไม่อยากจะคิดเลย เดิมๆดีกว่าครับ
ส่วนเซ็นเซอร์ถอยหลัง+จอนี่ใส่ก็ดีครับถอยง่ายดีเหมาะกับช่วงแรกๆยังไม่ชิน ถ้าจะติดมาบอกเลยครับ รู้จักร้านขายส่งเครื่องเสียงอยู่เดี๋ยวแนะนำให้ครับ ถูกกว่าไปติดตามร้านแน่นอน

e34 อะไหล่หาได้เรื่อยๆนะครับ ไม่ต้องเก็บอะไหล่เลย รกบ้านป่าวๆ 555 เสียเมื่อไหร่หาไม่ได้มาบอกครับเดี๋ยวหาให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2016, 04:02:42 AM โดย BIMMERRUSH »

Himlam

• Jr. Bimmer
  • **
Re: แผงควบคุมแอร์กับนาฬิกาดิจิตอล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:05:45 PM »
เพิ่มเติม คุณBIMMERRUSH สวิตปรับแอร์สามจุด ของE34 จะเป็นตัวนอกถูกต้องครับ แยกซ้าย ขวา ในห้องเครื่องมีชุดท่อแอร์ไดเออ สองฝั่ง หารุ่นนี้ใช้ เพื่อหาความเข้าใจรถยุโรปจะดีมาก e34 เป็นครูได้ดี ได้ตัวปรับแอร์สองบุ่มก็ โอเค เรื่องแอร์ทำถึงเปลี่ยนของดี เย็นครับ รถผมเก่าแล้วก็ยังใช้ดี ดูแลถึงไม่มีปัญหาอะไร ล่าสุดพึ้งเก็บช่วงล่างหน้าใหม่หมด ก็ไม่ถึงหมื่นซื้อของเอง 

Himlam

• Jr. Bimmer
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:15:59 PM »
กรุณาอย่านำรูปนี้ไปเปรียบกับ รถที่ท่านจะไปหาดูน่ะครับ มีหลายอย่างที่ไม่ตรงกับ รถทั่วไป เช่น เบ้าโช๊คในรูปเป็นของแต่งนอก ค้ำโช๊คก็แต่งนอก  คันนี้ต่อมือมาจากวัยรุ่นก็ได้มาสิบกว่าปีแล้ว เก็บไว้ขับสนุก

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 12:09:44 AM »
รถคุณ Himlam งามมากเลยครับ สมบูรณ์มากๆ เริ่มอยากได้ E34กลับมาใช้สักคันอีกแล้ว  ;D ยังไงผมก็ยังคิดว่าE34เป็นBMWที่ลงตัวทั้งรูปร่างและสมรรถนะอันดับต้นๆของค่ายเลยจริงๆ

frongkittikun

• New Bimmer
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 03:06:44 AM »
ทำเอาผมอยากได้ตัวประกอบนอกเลยครับ แล้วตัวประกอบนอกกับปกติในบ้านเรานี้ เวลาซ่อมนี้เหมือนกันไหมครับ
ตัวประกอบนอกนี้หาได้ที่ไหนบ้างหรอครับ 5555 ถ้าอยากเปลี่ยนเฉพาะแอร์เป็นแบบประกอบนอกจะได้ไหมครัย
ส่วนค้ำโช๊คแบบนี้ ราคาแพงไหมครับ หาได้จากที่ไหน

BIMMERRUSH

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 02:28:57 PM »
จริงๆตัวประกอบในออฟชั่นดีกว่านะครับ ตัวนอกประกอบนอกเบาะกำมะหยี่ ม่านหลังไม่ไฟฟ้า แต่ถ้าอยากได้อะไรที่เป็นของนอกก็ค่อยไปหาอะไหล่เชียงกงมาใส่ก็ได้ครับ เพราะหัวตัดหรือพวกอะไหล่เชียงกงก็รถญี่ปุ่นทั้งนั้น